Sie sind auf Seite 1von 2

San Rafael National High School

Tigaon, Camarines Sur


nd
2 Semester, AY 2015-2016
SEMI- DETAILED LESSON PLAN
Subject: Araling Panlipunan
M. Ortinero
Grade/ Year Level: Grade 9
Date: January 19, 2016
Time Frame: 1 hour
I.

II.
A.
B.
C.
D.
III.

Prepared. By: Bernard


Prog/Yr/Sec: BSED 4B
Specialization: Social Studies
Rating:

Layunin:
Matapos mapag-aralan ang modyul, inaasahang maisasagawa ang
mga sumusunod
1. Naitatalakay kung paano napasimula ang ikalawang yugto ng
kolonisasyon.
2. Naipapaliwanag ang epekto at impak ng Kolonisasyon sa
pamumuhay, pangkabuhayan ng mga katutubong kolonya
3. Nasusuri ang pagbabago at epektong idinulot ng Kolonisasyon
at Imperyalismo sa Africa at Asya
4. Nakakabuo ng tsart ng paghahambing ukol sa pagkakaiba ng
Una at ikalawang yugto ng Kolonisasyon .
Nilalaman:
Paksa: Ang Ikalawang Yugto ng Imperyalismo at Kolonisasyon
Sangguniang Aklat: Araling Panlipunan: Kasaysayan ng Daigdig pp.357363
Kagamitan: Visual aids, , Mapa
Konsepto: Ang Kolonisasyon ay nagdulot ng epekto sa mga bansang
nasakop
Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain
1. Panalangin
2. Pagbati sa guro
3. Pagtatala ng Liban
B. Gawaing Guro
1. Talakayin ang mga naging dahilan, uri at lawak ng pananakop.
2. Ipaliwanag kung paano nagsimula ang paggalugad sa Africa
3. Ipaliwanag kung paano umusbong ang Great Britain bilang
mananakop sa Timog Asia
4. Tukuyin ang mga salik kung paano nakasama ang United
States sa Pananakop.
5. Talakayin ang mga epektong idinulot ng Ikalawang yugto ng
Industriyalismo
6. Gabayan ang mag-aaral sa paggawa ng Venn Diagram sa
paghahalintulad ng dalawang yugto ng kolonisasyon.
7.
C. Gawaing Mag-aaral
1. Kumuha ng isang buong papel at gumawa ng Venn Diagram
sa pagkakaiba at pagkakatulad ng una at ikalawang yugto ng
kolonisasyon.
2. Pagtataya

Inihanda ni:
Bernard M. Ortinero

Das könnte Ihnen auch gefallen