Sie sind auf Seite 1von 3

MATAAS NA PAARALANG HILAGANG NASYONAL NG LAS PIÑAS

LUNSOD NG LAS PIÑAS


SY 2018-2019
Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan
UNANG MARKAHAN

Guro : Ginoong Ryan Vincent L. Opina


BILANG NG LINGGO: Isa
BILANG NG ARAW: Isa

Petsa : Hunyo 18-22, 2018


Seksyon : St. Therese

I. Layunin
A. Pamantayang Naipamamalas ang kaalaman at kasanayan upang
Pangnilalaman maging amtagumpay na entrepreneur

B. Pamantayan sa Pagganap Mapahusay ang isang produkto upang maging iba


sa iba
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang mga oportunidad na maaring
mapagkakitaan (products and services) sa tahanan
at pamayanan
II. Nilalaman
Panitikan:
Gramatika/ Retorika:
Uri ng Teksto:
III. Kagamitang
Pampagtuturo
A. Sanggunian Sarili
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan Colored paper, pen
mula sa portal ng Learning
Resources
B. Iba Pang Kagamitang Mga patakaran
Panturo
IV. Pamamaraan
A. Balik-aral sa nakaraang Entry Point – Sabihin mo sa katabi mo ang
aralin at/o pagsisimula ng aralin natutunan mo sa FiIipino
B. Paghahabi sa Layunin ng Gumuhit ng isang bagay na nagpapakilala sa iyong
Aralin sarili, sumulat ng isang koro ng awitin, hugot lines.
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong Pagpapaliwanag ng guro sa
konsepto at pagtalakay ng A. Patakaran
bagong kasanayan sa no. 1 B. Kahalagahan ng Seat plan
E. Pagtalakay ng bagong Introduksyon sa bagong aralin.
konsepto at pagtalakay ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang ng Kabihasaan Sumulat ng limang salita na naitanim sa inyong
tungo sa Formative isipan.
Assessment
G. Paglalapat ng aralin sa Mula sa natutunan ninyo, paano niyo isasabuhay
pang-araw-araw na buhay bilang isang mag-aaral.
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya sa Aralin
J. Karagdagang gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na ____ bilang ng mag-aaral na nanakuha ng 80%
nakakuha ng 80% sa paataas
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ____ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
nangangailangan ng iba iba pang gawain para sa remediation
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang ___ Oo _____ Hindi
remedial?
____ bilang ng mag-aral na nakaunawa sa aralin
Bilang nga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral ____ bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa
na magpapatuloy sa remediation
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang _____ Pagbigkas ng tula
pagtuturo ang nakatulong _____ Pagsasadula
nang lubos. _____ Kolaboratibong Pagkatuto
_____ Iba’t ibang Pagtuturo
_____ Lektyur
_____ Pagtuklas
Paano ito nakatulong? Iba pa:
Bakit? _____ Kumpletong IMs
F. Anong suliranin ang aking ___ Bullying sa pagitan ng mga Mag-aaral
naranasan na nasolusyonan ___ Pag-uugali/gawi ng mga pag-aaral
sa tulong ng aking ___ Masyadong makulang na IMs
punongguro at superbisor ___ Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya
( AVR/LCD)
___Kompyuter
___ internet
Iba pa
G. Anong kagamitang panturo ___Lokal na Bidyo
ang aking nadibuho na nais ___ Ginawang Malaking Aklat mula sa mga tanawin
kong ibahagi sa mga kapwa na nasasakupan bayan
ko guro? ___ Resaykel na kagamitan
___ Lokal na Musikal na Komposition
Iba pa

E. Alin sa mga istratehiyang _____ Pagbigkas ng tula


pagtuturo ang nakatulong _____ Pagsasadula
nang lubos. _____ Kolaboratibong Pagkatuto
_____ Iba’t ibang Pagtuturo
_____ Lektyur
_____ Pagtuklas
Paano ito nakatulong? Iba pa:
Bakit? _____ Kumpletong IMs
F. Anong suliranin ang aking ___ Bullying sa pagitan ng mga Mag-aaral
naranasan na nasolusyonan ___ Pag-uugali/gawi ng mga pag-aaral
sa tulong ng aking ___ Masyadong makulang na IMs
punongguro at superbisor ___ Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya
( AVR/LCD)
___Kompyuter
___ internet
Iba pa
G. Anong kagamitang panturo ___Lokal na Bidyo
ang aking nadibuho na nais ___Debuhong larawan ng mga hayop
kong ibahagi sa mga kapwa ___ Resaykel na kagamitan
ko guro? ___ Lokal na Musikal na Komposition
Iba pa

Das könnte Ihnen auch gefallen