Sie sind auf Seite 1von 3

School: File Submitted by DepEd Club Member - depedclub.

com Grade Level: VI


GRADES 1 to 12 Teacher: File created by Ma'am ALONA C. REYES Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: DECEMBER 18 – 22, 2017 (WEEK 8) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa pagpupunyagi ng mga Pilipino tungo sa pagtugon sa mga suliranin , isyu at hamon ng kasarinlan

Pamantayan sa Pagaganap Nakakapagpakita ng pagmamalaki sa kontribusyon ng mga nagpunyaging mga Pilipino sa pagkamit ng ganap na kalayaan at hamon ng kasarinlan

Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagbibigay ng sariling pananaw tungkol sa mga pagtugon ng mga Pilipino sa patuloy na mga suliranin, isyu at hamon ng kasarinlan sa kasalukuyan
(Isulat ang code ng bawat (AP6SHK-IIIh-7)
kasanayan)

I. Layunin

Nakakilala sa mga suliranin at Nakapagbubuod sa paksang


hamon ng kasarinlan sa kasalukuyan tinalakay sa mga pagtugon ng
Cognitive Pilipino sa patuloy sa suliranin, isyu
at hamon ng kasarinlan sa
kasalukuyan
Nakapagsisiyasat sa mga suliranin at Nakapagpapahalaga sa mga
hamon ng kasarinlan sa kasalukuyan pagtugon ng mga Pilipino sa
patuloy sa suliranin, isyu at hamon
ng kasarinlan sa kasalukuyan
Affective

Nakagawa ng story map tungkol sa Makagagawa ng concept map


mga suliranin at hamo ng kasarinlan bilang paliwanag sa pagtugon ng
Psychomotor at iuugnay ito sa mga hamon sa mga Pilipino sa suliraning
kasalukuyan pangkabuhayan pagkatapos ng
digmaan.
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Paksa Mga Suliranin at Hamon ng Mga Pagtugon ng Pilipino sa
Kasarinlan sa Kasalukuyan Patuloy na Suliranin, Isyu at Hamon
ng Kasarinlan sa Kasalukuyan
B. Sanggunian Aklat sa AP6, TG, CG Aklat sa AP6, TG, CG
III. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Anu-ano ang mga isyu ng kasarinlan Anu-ano ang gimawa ng mga
pagsisimula ng bagong aralin sa kasalukuyan Pilipino sa suliranin at hamon ng
kasarinlan sa kasalukuyan.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipakita ang iba’t ibang isyu ng Magpakita ng larawan ng
kasarinlan sa kasalukuyan nagpapahayag ng isang suliranin.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ilahad muli ang mga isyu ng Pag-usapan ang larawan.
bagong aralin kasarinlan sa kasalukuyan

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain:


paglalahad ng bagong kasanayan #1 Pangkat 1: Tula Pangkat 1: Paggawa ng Concept
Pangkat 2: Jingle Map
Pangkat 3: Drama Pangkat 2: Broad Casting
Pangkat 3: talk Show

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pag-uulat at pagtatalakayan ng Ipepresenta sa klase ang Gawain ng


paglalahad ng bagong kasanayan #2 bawat grupo bawat pangkat. Suriin ng guro at
magbigay ng karagdagang
impormasyon.

F. Paglinang sa Kabihasan Anu-ano ang mga suliranin at hamon Paano natutugunan ng mga Pilipino
(Tungo sa Formative Assessment) ng kasarinlan sa kasaysayan? ang isyu at kasarinlan sa
kasalukuyan.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Pagpapakita ng iba’t-ibang isyu ng Sa palagay ninyo, Lubos na bang
araw na buhay kasarinlan Malaya ang Pilipinas?
H. Paglalahat ng Aralin Paano mabigyang sulosyon ang mga Paano natin haharapin ang mga
isyu ng kasarinlan? isyu at suliranin at hamon sa
kasalukuyan ng kasarinlan sa
kasalukuyan
I. Pagtataya ng Aralin Pumili ng isang isyu ng kasarinlan at Naagagawa ng buod sa tulong ng
ipaliwanag. GO sa mga pagtugon sa mga
Original File Submitted and suliranin,isyu at hamon ng
Formatted by DepEd Club Member - kasarinlan sa kasalukuyan.
visit depedclub.com for more
J. Karagdagang gawain para sa Ano ang mabigat na isyu sa Magtala ng 3 pruweba na
takdang-aralin at remediation kasalukuyan ? Ipaliwanag.. nagpapakiat ng kasarinlan ng bansa.

IV. Mga Tala


V. Pagninilay

A. No. of learners who earned 80%


on this formative assessment
B. No. of learners who require
additional activities for remediation
C. Did the remedial lessons work?
No. of learners who have caught up
the lesson
D. No. of learners who continue to
require remediation
E. Which of my teaching strategies
worked well? Why did these work?

F. What difficulties did I encounter


which my principal or supervisor
help me solve?
G. What innovation or localized
materials did I used/discover which
I wish to share with other teacher?

File Submitted by DepEd Club Member - depedclub.com


File created by Ma'am ALONA C. REYES

Das könnte Ihnen auch gefallen