Sie sind auf Seite 1von 5

School: File Submitted by DepEd Club Member - depedclub.

com Grade Level: VI


GRADES 1 to 12 Teacher: File created by Teacher OMIELKHAIR T. DISOMA Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 27 - 31, 2018 (WEEK 3) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


. I. LAYUNIN
. A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao na may kaakibat na paggalang at responsibilidad.
Pangnilalaman
C. B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang pagkakaroon ng bukas na isipan at kahinahunan sa pagpapasiya para sa kapayapaan sa pagpapasiya para sa kapayapaan ng sarili at kapwa.
Pagganap
. C. Mga Kasanayan sa 2. Naipakikita ang kahalagahan ng pagiging responsable sa kapwa.
Pagkatuto. Isulat and code HOLIDAY 2.3 Pagiging Matapat
ng bawat kasanayan EsP6P-IIa–c-30
E. II. NILALAMAN
. III. KAGAMITANG
PANTURO
. A. Sanggunian
1. Mga pahina ng Gabay
ng Guro
2. Mga pahina ng
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa teksbuk EsP K to 12 CG May 2016, pahina EsP K to 12 CG May 2016, pahina 82 EsP K to 12 CG May 2016, pahina 82
82
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resources (LR)
B. B. Iba pang kagamitang Laptop, LCD projector, power Laptop, LCD projector, power point Laptop, LCD projector, power point
panturo point presentation, metacards, presentation presentation
permanent marker, masking tape,
manila paper, mga larawan na
nagpapakita ng iba’t ibang
pagpapahalaga, video clip na
pinamagatang “Honesto”
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang Pagbati ng guro ng magandang Balik-aral. Balik-aral sa nakaraang talakayan.


aralin at/o pagsisimula ng buhay sa mag-aaral. Itanong :
bagong aralin Pagtitsek kung sinong lumiban sa 1. Tungkol saan ang ating talakayan Sa araw na ito ay sisikapin ng guro na
klase. kahapon? maipapahayag ng mga mag-aaral ang
Ipabasa ang pamantayan sa 2. Paano ito isabuhay bilang mga pamamaraan kung paano
pagkatuto. miyembro ng pamilya at lipunang maisasapuso ang pagiging matapat sa
iyong konabibilangan? tulong ng mga gawaing inihanda at
masining na pagtatanong.
(ihanda ang mga bata sa
gagawing bagong talakayan)

B. Paghahabi sa layunin ng Gawain 1: Hugot sa Larawan


aralin Naipapakita ang kahalagahan ng Ilahad ng guro na gagawa ang
pagiging responsible sa kapwa: mga bata ng Malikhaing Pag-
Pagiging Matapat Uulat batay sa kanilang talakayan.
Talakayin ang mahalagang Ipakita ang rubrics na gagamitin sa
kaisipan. pagmamarka. Tandaan na ang rubriks ay
Ang batang matapat, mahal ng magmumula sa pagsang-ayon ng mga
lahat mag-aaral at guro kung paano sila
bibigyan ng puntos. Maaaring ito ay
galing sa guro ngunit dapat ay may
konsultasyon sa mag-aaral upang lalong
mapaganda ang rub

C. Pag-uugnay ng mga Ipakita sa mga bata ang maikling


halimbawa sa bagong video clip na pinamagatang
aralin “Honesto” Magkaroon ng
talakayan pagkatapos makita ito.
(magbigay ng lunsarang tanong
bago ang video: Bakit Honesto ang
pamagat ng kuwento?)

D. Pagtalakay ng bagong Original File Submitted and Formatted Pipili ang guro ng mga magiging aktor
konsepto at paglalahad ng by DepEd Club Member - visit at aktres na gaganap bilang isang
bagong kasanayan #1 depedclub.com for more matapat na kasapi ng lipunan.
E. Pagtalakay ng bagong a. Magsasadula ng dalawang
konsepto at paglalahad ng senaryo:
bagong kasanayan #2 1. Batang nakapulot ng wallet at
isinauli sa may-ari
2. Batang itinago ang napulot na
pera

F. Paglinang ng Kabihasaan Panlinang na tanong: a. Talakayin ang mga ginawa ng mga


( tungo sa Formative 1. Ano ang pamagat ng a. Ibigay ang mga larawan sa apat na mag-aaral.
Assessment ) kwento? Sino ang bata sa pangkat. Pag-usapan ito at hayaan Itanong:
kwento? silang bumuo ng malikhaing pag- Anong kaugalian ang ipinakita
ng una at pangalawang
2. Isa-isahin at ilarawan ang uulat.
senaryo?
mga pangyayari o *Pangkat 1 – Patula *Pangkat 3 - Alin sa dalawa ang
kaganapan sa kuwento. Awit nagpapakita ng pagiging
3. Sa kuwentong inyong *Pangkat 2 – Rap *Pangkat 4 – responsable sa kapwa?
napanood, ano ang nais Pagbabalita Bilang mag-aaral, alin sa
ipakahulugan ng salitang dalawa ang nararapat mong
“Honesto”? b. Bigyan sila ng limang minuto para sundin?Bakit?
Bakit kaya hindi isinauli ng
4. Kung ganito ang katangian sa preparasyon at karagdagang
isang bata ang nahulog na
ng lahat ng tao, paano mo dalawang minuto sa presentasyon. pera?
mailalarawan an ating c. Talakayin at eprosesso ang sagot ng Anong mabuting maidudulot
lipunan? mga mag-aaral. ng pagsauli ng mga bagay na
hindi mo pagmamay-ari?
(Eprosesso ng guro ang sagot ng d. Magkaroon ng paglalahat sa
mga bata at linangin ang mga natapos na gawain.
pagpapahalagang maaring
mahuhugot mula sa mga ito.

G. Paglalapat ng aralin sa Mga bata, tandaan: “Ang mga batang


pang-araw-araw na buhay Mga bata, tandaan: “Ang mga Mga bata, tandaan: “Ang mga batang namumuhay sa katapatan, sa Diyos
batang namumuhay sa katapatan, namumuhay sa katapatan, sa Diyos binibiyayaan”
sa Diyos Binibiyayaan”
binibiyayaan”

H. Paglalahat ng Aralin a. Ipabasa sa mga mag-aaral ang


Tandaan Natin.
“Ang pagiging matapat,
mapanagutan at mahabagin ay
mga ugaling dapat ipagmamalaki.
Ang taong nagpapakita ng
ganitong ugali saanman at
kailanman ay makakamit ang
tunay na kaligayahan at
magkakaroon ng isang maayos,
payapa at maunlad na
pamumuhay.”

I. Pagtataya ng Aralin Ipaulit ng dalawang


1. beses upang
tumimo sa isipan ng mag-aaral.
Matapos maipabasa ay tumawag na
mag-aaral na kung saan ay magbibigay
siya ng kanya idelohiya batay sa
tandaan natin.

J. Karagdagang Gawain
para sa takdang aralin at
remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyonan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

File Submitted by DepEd Club Member - depedclub.com


File created by Teacher OMIELKHAIR T. DISOMA

Das könnte Ihnen auch gefallen