Sie sind auf Seite 1von 11

Daily Lesson Log ARALING

Guro ALMA S. CAYA Asignatura


(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) PANLIPUNAN
Petsa/Oras SEPTEMBER 24, 2018 Markahan PANGALAWA
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto ● Magsagawa ng Role Playing kung saan maipadarama ng mga mag-aaral ang
at paglalahad ng bagong kasanayan kanilang pagmamahal at pagprotekta sa likas na yaman ng ating bansa
#2
F. Paglinang sa Kabihasaan Presentasyon ng Role Playing
(Tungo sa Formative Assessment)
Paano mo hihikayatin ang iyong mga kapwa mag-aaral na pangalagaan ang
mga likas na yaman ng ating bansa para sa kapakinabangan ng mga susunod
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
pang henerasyon?
araw-araw na buhay

H. Paglalahat ng Aralin Bigyang diin ang kaisipan sa Tandaan Mo – pah. 175 LM

I. Pagtataya ng Aralin Pagbibigay marka sa ipinakitang Role Palying ng bawat pangkat


J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
JOSE ZAVALLA MEMORIAL
Paaralan Antas APAT
Grades 1 t0 12 ELEMENTARY SCHOOL
Daily Lesson Log ARALING
(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Guro ALMA S. CAYA Asignatura
PANLIPUNAN
Petsa/Oras SEPTEMBER 25, 2018 Markahan PANGALAWA
II. LAYUNIN
Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa pagkakakilanlang
A. Pamantayang Pangnilalaman Pilipino batay sa pagpapahalaga sa pagkakaiba-iba ng mga pamayanang
pangkultural.
Ang mga mag-aaral ay naipagmamalaki ang pagkakakilanlang cultural ng
Pilipino batay sa pag-unawa, pagpapahalaga at pagsusulong ng pangkat
B. Pamantayan sa Pagganap kultural, pangkat etnolingguistiko at iba pang pangkat panlipunan na bunga
ng migrasyon at “inter-marriage”.
AP4LKE-IIe-6
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat Naipadarama ang pagmamahal sa kalikasan sa pamamagitan ng paglahok sa
kasanayan) mga gawaing may kinalaman sa likas kayang pag-unlad

II. NILALAMAN Pagkakakilanlang Kultural


III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 82-86
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Pahina 171-176
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
Ppt. Presentation, Larawan
B. Iba pang Kagamitang
Panturo Awit, Lumang Tela, 1.5 litrong Softdrinks, Straw, Plastic
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
Anong gawain sa paaralan/ komunidad ang nalahukan mo na may
at/o pagsisimula ng bagong aralin. kaugnayan sapagpapa-unlad ng likas na yaman ng bansa?
Ipakita ang larawan/video na nagpapakita ng pagsasagawa ng tree planting.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang masasabi mo sa gawaing ipanapakita sa larawan/ video?
Iugnay ang mga kasagutan sa pagtalakay ng aralin.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin
Paano tayo makatutulong sa mga gawaing lumilinang sa pangangalaga at
nagsusulong ng likas kayang pag-unlad ng mga likas na yaman ng bansa?
Magpakita ng larawan ng matinding pagbaha, polusyon, pagkasira ng
kalikasan, atbp. Ano ang naramdaman mo matapos makita ang mga
D. Pagtalakay ng bagong larawan? ( Magkaroon ng malayang talakayan)
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto ● Magsagawa ng Role Playing kung saan maipadarama ng mga mag-aaral
at paglalahad ng bagong kasanayan ang kanilang pagmamahal at pagprotekta sa likas na yaman ng ating bansa
#2
F. Paglinang sa Kabihasaan Presentasyon ng Role Playing
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Paano mo hihikayatin ang iyong mga kapwa mag-aaral na pangalagaan ang
araw-araw na buhay
mga likas na yaman ng ating bansa para sa kapakinabangan ng mga susunod
pang henerasyon?
H. Paglalahat ng Aralin Bigyang diin ang kaisipan sa Tandaan Mo – pah. 175 LM

I. Pagtataya ng Aralin Pagbibigay marka sa ipinakitang Role Palying ng bawat pangkat


J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
JOSE ZAVALLA MEMORIAL
Paaralan Antas APAT
Grades 1 t0 12 ELEMENTARY SCHOOL
Daily Lesson Log ARALING
(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Guro ALMA S. CAYA Asignatura
PANLIPUNAN
Petsa/Oras SEPTEMBER 26, 2018 Markahan PANGALAWA
III.LAYUNIN
Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa pagkakakilanlang
A. Pamantayang Pangnilalaman Pilipino batay sa pagpapahalaga sa pagkakaiba-iba ng mga pamayanang
pangkultural.
Ang mga mag-aaral ay naipagmamalaki ang pagkakakilanlang cultural ng
Pilipino batay sa pag-unawa, pagpapahalaga at pagsusulong ng pangkat
B. Pamantayan sa Pagganap kultural, pangkat etnolingguistiko at iba pang pangkat panlipunan na bunga
ng migrasyon at “inter-marriage”.
AP4LKE-IIe-6
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat Naipadarama ang pagmamahal sa kalikasan sa pamamagitan ng paglahok sa
kasanayan) mga gawaing may kinalaman sa likas kayang pag-unlad

II. NILALAMAN Pagkakakilanlang Kultural


III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 82-86
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Pahina 171-176
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
Ppt. Presentation, Larawan
B. Iba pang Kagamitang
Panturo Awit, Lumang Tela, 1.5 litrong Softdrinks, Straw, Plastic
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
Anong gawain sa paaralan/ komunidad ang nalahukan mo na may
at/o pagsisimula ng bagong aralin. kaugnayan sapagpapa-unlad ng likas na yaman ng bansa?
Ipakita ang larawan/video na nagpapakita ng pagsasagawa ng tree planting.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang masasabi mo sa gawaing ipanapakita sa larawan/ video?
Iugnay ang mga kasagutan sa pagtalakay ng aralin.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin
Paano tayo makatutulong sa mga gawaing lumilinang sa pangangalaga at
nagsusulong ng likas kayang pag-unlad ng mga likas na yaman ng bansa?
Magpakita ng larawan ng matinding pagbaha, polusyon, pagkasira ng
kalikasan, atbp. Ano ang naramdaman mo matapos makita ang mga
D. Pagtalakay ng bagong konsepto larawan? ( Magkaroon ng malayang talakayan)
at paglalahad ng bagong kasanayan
#1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto ● Magsagawa ng Role Playing kung saan maipadarama ng mga mag-aaral
at paglalahad ng bagong kasanayan ang kanilang pagmamahal at pagprotekta sa likas na yaman ng ating bansa
#2
F. Paglinang sa Kabihasaan Presentasyon ng Role Playing
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Paano mo hihikayatin ang iyong mga kapwa mag-aaral na pangalagaan ang
araw-araw na buhay
mga likas na yaman ng ating bansa para sa kapakinabangan ng mga susunod
pang henerasyon?
H. Paglalahat ng Aralin Bigyang diin ang kaisipan sa Tandaan Mo – pah. 175 LM

I. Pagtataya ng Aralin Pagbibigay marka sa ipinakitang Role Palying ng bawat pangkat


J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
JOSE ZAVALLA MEMORIAL
Paaralan Antas APAT
Grades 1 t0 12 ELEMENTARY SCHOOL
Daily Lesson Log ARALING
(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Guro ALMA S. CAYA Asignatura
PANLIPUNAN
Petsa/Oras SEPTEMBER 27, 2018 Markahan PANGALAWA
IV. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa


sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
JOSE ZAVALLA MEMORIAL
Paaralan Antas APAT
Grades 1 t0 12 ELEMENTARY SCHOOL
Daily Lesson Log ARALING
(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Guro ALMA S. CAYA Asignatura
PANLIPUNAN
Petsa/Oras SEPTEMRE 28, 2018 Markahan PANGALAWA
V. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro


2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa


sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Das könnte Ihnen auch gefallen