Sie sind auf Seite 1von 11

GRADES 1 to 12 : Paaralan Sta.

Rita High School Baitang 10


DAILY LESSON LOG Guro Angelo S. Sinfuego Asignatura Araling Panlipunan
(Pangaraw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Petsa/Oras Enero 28 – Pebrero 1, 2019 Markahan Ikaapat na Markahan

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN
Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa kahalagahan ng pagkamamamayan at pakiki-lahok sa mga gawaing pansibiko tungo sa pagkakaroon ng
A. Pamantayang Pangnilalaman pamayanan at bansangmaunlad, mapayapa, at may pagkakaisa.

Nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng pakikilahok sa mga gawaing pansibiko at politikal ng mga
B. Pamantayan sa Pagganap
mamamayan sa kanilang sariling pamayanan.
Nasusuri ang mga pagbabago sa konsepto ng Natatalakay ang mga epekto ng Natatalakay ang mga epekto ng Napahahalagahan ang papel ng
pagkamamayan. AP10KK-IVb-2 pakikilahok ng mamayanan sa mga pakikilahok ng mamayanan sa mga mamamayan sa pamamahala
Layunin gawaing pansibiko sa kabuhayan, gawaing pansibiko sa kabuhayan, ngisang komunidad (AP10PNP-IV-8)
1. Naipapaliwanag ang katangian ng lumalawak na politika at lipunan. AP10PNP-IVg-7 politika at lipunan. AP10PNP-IVg-7 Layunin:
pananaw ng pagkamamamayan. 1.Nabigyang kahulugan ang
2. Napaghahambing ang pagkakatulad at pagkakaiba Layunin Layunin “CORRUPTION” batay sa sariling
ng tradisyunal o legal na pananaw at lumalawak na pananaw 1. Nakapaglalarawan ng mga 1. Natutukoy ang iba’t ibang perspektiboat sa personal na
ng pagkamamamayan. katangian na dapat taglayin ng pansibikong organisasyon na karanasan;
isang aktibong mamamayan sa nakatutulong para maging 2. Naihahambing ang
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto mga gawain at usaping pansibiko. maunlad an gating pamayanan kakagayan o estado ng
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) 2. Naisasabalikat ang mga 2. Napaghahambing ang mga Demokrasya ng bansang Plipinas sa
katangian na dapat taglayin ng tungkuling ginagampanan ng mga kalagayang Demokrasya ng ibang
isang aktibong mamamayan sa pansibikong organisasyon bansa gamit ang COMPARE and
mga gawain at usaping pansibiko. (NGO/PO) Non-Government CONTRAST matrix na didikitin ng
3. Naisasakatuparan an gang iba’t Organization at People mahahalagang impormasyon;
ibang gawaing pansibiko bilang Organization 3. Napagtitibay at
isang aktibong mag-aaral. 3. Nabibigyan diin sa mahalagang napahahalagahan ang katangiang
tungkulin ng mga pansibikong dapat tinataglay ng isang
organisasyon (NGO/PO)sa Pilipinas mamamayan upang makaiwas sa
sa kasalukuyan. impluwensya ng corruption
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

MODYUL 4- MGA ISYU AT HAMON SA PAGKAMAMAMAYAN


KAGAMITANG PANTURO Larawan, Graphic Organizer, Pentel pen at Manila Paper
Iba’t ibang Pansibikong
A. Sanggunian Pagkamamamayan Pakikilahok Pansibiko
Organisasyon
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro AP Teaching Guide pahina 370-377 AP Teaching Guide pahina 370-377 AP Teaching Guide, Ph. 377-388
2. Mga Pahina sa Kagamitang
AP LM pahina 357-358 AP LM pahina 359-361 AP LM pahina 381-382 AP LM pahina 381-382 AP Learning Module Ph. 409-412
pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehya ng formative assessment. Magbigay
III. PAMAMARAAN ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Bakit nawawala ang 1. Drill-Flash Card (Mga Karapatang Drill- Picture Analysis 1. DRILL: “ KARAPATAN
pagkamamamayan? Pantao) (Keywords) Pagpapakita ng mgaTUNGO SA PAGKAMAMAMAYAN”
Karapatang Pantao larawan ng mga katangiang dapat
a. Ang mga mag-aaral ay
Magna Carta taglayin ng aktibong mamayanan.
pipili ng 8 kinatawan mula sa klase.
UDHR Petition b. Ang mga kinatawan ay
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o Rights 1. Makabayan 4. Matulungin sa unahan sa pagsagot. Sa unang
pagsisimula ng bagong aralin Bill of Rights kapwa pagkakataon ng pagsagot ay
Children’s Right 2.Makatao 5. Matatag, may babanggitin ang KARAPATAN. Kung
lakas ng loob at tiwala sa sarili mali ang sagot at nais pang
3. Produktibo sumagot muli ay babanggitin
naman ang salitang
PAGKAMAMAYAN.
Ano ang katuturan ng (Magpapakita ng larawan ng mga Gawain 1- Larawan-Suri Suri-Teksto (Mula sa Learner’s Para sa inyo, ano ang dahilan ng
pagkamamayan? responsableng tao) (Magpapakita ang guro ng mga Module) pagkakarooon limitadong
B. Paghahabi sa layunin ng aralin larawan at suriin ito. Ipahayag ang Pakikilahok ng Pansibikong kaalaman ng mamamayan tungkol
reaksyon sa makikita sa larawan Organization sa mga taglay niyang karapatang
(Inquiry Based Approach) pantao?
(Magpapakita ang guro Magpakita ng mga larawan at Ilarawan ang mga katangian na Tukuyin ang iba’t ibang Bilang mag-aaral, paano mo
ng isang larawan ng ipatukoy sa mga mag-aaral kung dapat taglayin ng isang aktibong pansibikong organisasyon na maipapakita ang inyong interes sa
mag-anak na kakikitaan anong isyu ang tumutugon dito mamamayanan sa mga Gawain at nakatutulong para maging paggiit ng iyong karapatan pantao?
ng magkaibang lahi ng usaping pansibiko sa pamamagitan maunlad ang ating pamayanan.
magulang) ng malayang talakayan. Magkakaroon ng pangkatang
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
1. Makatao 2. Makabayan 3. Gawain.
bagong aralin Produktibo 4. Matulungin sa kapwa Unang Pangkat
5. Matatag may lakas ng loob Non Governmental
attiwala sa sarili Organization (NGO)
Ikalawang Pangkat
People Organization (PO)
Gawain I. Basahin ang Basahin ang teksto sa pahina 359- PAMPROSESONG TANONG
teksto mula sa 357-358 361/ Pangkatang Gawain a. Kaninong komposisyon
ang awiting napakinggan?
b. Tungkol saan ang kabuang
mensahe ng awitin?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
c. Paano inilarawan ng
paglalahad ng bagong kasanayan#1 mang-aawitang sitwasyon ng mga
namumuno at kanilang
pinamumunuan?
d. Nagustuhan nyo ba ang
awitin? Oo o Hindi? Bakit?
Gamit ang concept map Ano ang mga katangian ng Gumawa ng paghahambing gamit 2.1. Gamit ang tatlong
isulat ang hinihinging lumalawak na pananaw ng ang Venn Diagram binuong pangkat ay tatalakayin
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
impormasyon batay sa pagkamamamayan? Ipaghambing ang mga pansibikong ang iba’t ibang pagpapakahulugan
paglalahad ng bagong kasanayan #2 binasa. organisasyon na tumutulong sa sa terminong CORRUPTION.
Rubriks: pag-unlad ng bawat bansa. • UNANG PANGKAT ( News
5- maayos, kompleto ang ulat Reporting ) Depinisyon ayon kay Co
3- maayos ang pagkakaulat at mga kasama (2007)
2- di maayos ang pagkakaulat NGO PO • IKALAWANG PANGKAT (
Human Diorama ) Depinisyon ayon
kay Klitgaard ( 1998 )
• IKATLONG PANGKAT
(Compare at Contrast Chart )
Paghahambinh sa
Kalagayan/estado ng Demokrasya
ng bansang Pilipinas at Somalia at
Denmark at New Zealand
Para sa iyo, bakit Pasagutan ang mga tanong sa
F. Paglinang sa Kabihasaan
mahalaga ang pahina 259, Gawain 2 ng LM
(Tungo sa Formative Assesment)
mamamayan sa lipunan?
Bakit mahalaga ang Naisasakatuparan ang ibat ibang Paano makakatulong ang mga ito Ipakkita sa mga mag-aaral ang
pagkamamamayan ng isang katangian bilang aktibong sa mga pansibikong organisasyon kabuuang esensya ng paksang
mamamayan? mag-aaral sa loob ng paaralan. sa pagunlad ng komunidad at tinalakay gamit ang “flash card”
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
Isakatuparan ang iba’t bansa? upang higit pang muling masundan
araw na buhay ibang gawaing pansibiko bilang ng mga magaaralang kabuuan ng
isang aktibong mag-aaral sa loob paksang tinalakay.
ng paaralan.
Kumpletuhin ang data Lagyan ng tamang impormasyon Bumuo ng tsart o graphic organizer Pumili ng isang pansibikong “ SLOGAN-MAKING”
retrieval chart ang Venn Diagram na ng mga katangian na dapat organisasyon na matatagpuan sa PAMANTAYAN:
naghahambing –tradisyunal o ligal taglayin ng isang aktibong inyong komunidad at ang a. Buuin ng 8 hanggang 12
na pananaw at lumalawak na mamamayanan./ mag-aaral mahalagang tungkulin nito. mga salita ( 3 pts )
pananaw ng pagkamamayan. Ilagay 4. Pagpapahalaa b. May tugma at linaw ng
H. Paglalahat ng Aralin sa dalwang bilog ang katangian ng Ano ang mga katangian na dapat kahulugan na akma sa kaisipan ng
dalawang papanaw ng taglayin ng isang aktibong mga mambabasa ( 4 pts )
pagkamamayan. Ilagay naman sa mamamayan/ mag-aaral. c. Akmang paggamit ng mga
gitnang bahagi ang pagkakatulad salita ( 3 pts )
ng dalawang pananaw ng
pagkamamamayan.
Dugtungan Kompletuhin ang tsart ng Tukuyin ang salita PANUTO: Piliin mula sa mga salita
Nawawala ang katangian ng ligal na pananaw at LM Pahina 408 sa loob ng kahon ang akmang
pagkamamayan lumalawak na pananaw. salitang dapat isulat sa patlang
dahil_____________ Ligal na Lumala Gawain 19.Tukoy-Salita upang mabuo ang depinisyon ng
Rubriks: Tukuyin ang mga salitang A) CORRUPTIONS PERCEPTION
5- nakasagot ng Panana wak na inilalarawan sa sumusunod na INDEX
I. Pagtataya ng Aralin
kumpleto w ng Panana pangungusap. B) GLOBAL CORRUPTION
3- nakasagot ng tatlo BAROMETER
Pagkam w ng
2- nakasagot ng isa
amama Pagkam Ang CORRUPTIONS
yan amama PERCEPTION INDEX ay naglalaman
ng pananaw ng mga eksperto
yan tungkol sa lawak ng katiwalian ng
isang bansa.
1. 1. Ang GLOBAL CORRUPTION
BAROMETER ng Transparency
2. 2. International ay ang kaisa-isang
pandaigdigang survey
nanagtatanong sa opinyon ng mga
3. 3.
tao tungkol sa katiwalian sa
kanilang bansa.

Gumawa ng isang pananaliksik ukol


J. Karagdagang gawain para sa sa pansibikong organisasyon sa
takdang-aralin at remediation patuloy na umiiral sa inyong
komunidad
IV. MGA TALA
Magnilay sa iyong mga istratehyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan?
V. PAGNINILAY Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng magaaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa
tulong ang aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais


kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinayasat ni:

ANGELO SINFUEGO NANCY FE CABARLE


Subject Teacher/SST-I Head Teacher 1

Petsa: ___________________________________
GRADES 1 to 12 : Paaralan Osmeña National High School Baitang 10
DAILY LESSON LOG Guro Sheila Mae P. Baltazar Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
(Pangaraw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Petsa/Oras Pebrero 13 – Pebrero 24, 2017 Markahan Ikaapat na Markahan

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
I. LAYUNIN Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga isyu tungkol sa sekswalidad (pre-marital sex, pornograpiya pang-aabusong sekswal,
A. Pamantayang Pangnilalaman
prostitusyon).
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang mag-aaral ng malinaw na posisyon tungkol sa isang isyu sa kawalan ng paggalang sa dignidad at sekswalidad.
14.1 Natutukoy ang mga isyung 14.2 Nasusuri ang mga isyung 14.3 Ang malawak na kaalaman sa 14.4 Nakagagawa ng malinaw na
kaugnay sa kawalan ng paggalang kaugnay sa kawalan ng paggalang mga isyung may kinalaman sa posisyon tungkol sa isang isyu sa
sa dignidad at seksuwalidad. sa dignidad at seksuwalidad. kawalan ng paggalang sa kawalan ng paggalang sa dignidad
EsP10PI -IVc-14.1 EsP10PI -IVc-14.2 seksuwalidad ay daan upang at seksuwalidad.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
magkaroon ng malinaw na posisyon EsP10PI -IVd-14.4
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
sa kahalagahan ng paggalang sa
kabuuan ng pagkatao ng tao sa
tunay na layunin nito.
EsP10PI -IVd-14.3
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

MODYUL 14: Mga Isyung Moral Tungkol sa Seksuwalidad


KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitanupang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pahina 164 – 168 pahina 169 pahina 170 – 172 pahina 173 – 176
2. Mga Pahina sa Kagamitang
pahina 280 – 284 pahina 285 - 286 pahina 287 - 297 pahina 298 – 300
pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk pahina 280 – 284 pahina 285 - 286 pahina 287 - 297 pahina 298 – 300
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo mga larawan, envelope Bond paper Laptop, projector Bond paper
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehya ng formative assessment. Magbigay
III. PAMAMARAAN ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Talakayin ang sanaysay sa pahina Ipabasa ang sitwasyon sa pahina Malayang talakayan sa Modyul 14. Ipagawa ang Gawain 6 bahaging
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o 280 pagkatapos ay pasagutan ang 285, Gawain 5. (Bigyan ng pagkakataon ang mga Pagganap sa pahina 298 ng LM.
pagsisimula ng bagong aralin paunang pagtataya sa pahina 281 – mag-aaral na makapagbahagi ng
283 ng LM. kanilang mga ideya o opinion)
Maipamalas ng mga mag-aaral ang Makita ang kahandaan ng mga Magabayan ang mag-aaral sa Magabayan ang mga mag-aaral sa
kanilang natutuhan noong sila ay mag-aaral na magsagawa ng pasiya pagsagot sa Mahalagang Tanong pagsasagawa ng PAGGANAP o
nasa Baitang 8 tungkol sa sa isang sitwasyong may (MT) at paghinuha ng Batayang PRODUKTO, ang pagpapamalas ng
seksuwalidad at makita kung saan kaugnayan sa isang isyu ng Konsepto (BK) gamit ang isang mga angkop na kilos tungo sa
maaaring magsimula ang guro sa seksuwalidad. babasahing naglalaman ng mga paglinang o pagpapaunlad ng
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
pagtatalakay ng mga isyung may kaalaman at malalim na paliwanag birtud o pagpapahalaga na
kinalaman sa seksuwalidad. sa paksa batay sa mga disiplina ng nakapaloob sa paksa at paghikayat
EsP- ang Etika at Career Guidance. sa ibang kabataan na isabuhay ang
mga pagpapahalagang nakapaloob
sa paksa.
Ipagawa ang Gawain 1 pahina 283, Ibigay ang mga pamprosesong
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
sa bahaging Pagtuklas ng Dating tanong sa pahina 285.
bagong aralin Kaalaman.
Ipagawa ang Gawain 2, pahina 283
sa bahaging Pagtuklas ng Dating
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
Kaalaman. Bigyan ng 5 minuto ang
paglalahad ng bagong kasanayan#1 mga mag-aaral upang isagawa ang
gawain.
Ipagawa ang Gawain 3, phina 284.
Balikan ang Gawain 2. Ipaunawa sa
Ipabasa ang Panuto at sabihin: mga mag-aaral ang Panuto.
Mayroon bang kailangang linawinGamit ang graphic organizer na
sa Panuto? ipinakita sa modyul, ipaliwanag sa
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at mga mag-aaral ang kanilang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 gagawin na nauukol sa pasiyang
maaari nilang gamitin kung sila ay
mahaharap sa kaparehong
sitwasyon na gaya kay Clarissa.
Ipasulat ito sa kanilang kuwaderno.
Pasagutan ang mga sumusunod na Pasagutan sa mga mag-aaral ang
tanong: mga tanong at talakayin ito sa
1. Tama kaya ang naging mga klase.
F. Paglinang sa Kabihasaan kasagutan mo? Pangatwiranan.
(Tungo sa Formative Assesment) 2. Ano ang mga batayan mo sa
pagsang-ayon o hindi-pagsang-
ayon sa mga pahayag na
nabanggit?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
Pabuuin ang batayang konsepto sa
H. Paglalahat ng Aralin
pahina 297 ng LM
Pasagutan ang mga tanong sa Pasagutan ang paunang pagtataya
I. Pagtataya ng Aralin
pahina 297 ng LM sa pahina 281 – 283 ng LM.
J. Karagdagang gawain para sa Ipagawa ang Gawain 7 at Gawain
takdang-aralin at remediation 10 sa loob ng isang lingo.
IV. MGA TALA
Magnilay sa iyong mga istratehyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan?
V. PAGNINILAY Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
magaaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ang aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinayasat ni:

SHEILA MAE P. BALTAZAR DIMNA R. EMNAS


Subject Teacher/SST-I Aral Pan & EsP Department Head Designate

Petsa: ___________________________________
GRADES 1 to 12 : Paaralan Osmeña National High School Baitang 10
DAILY LESSON LOG Guro Sheila Mae P. Baltazar Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
(Pangaraw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Petsa/Oras Pebrero 28 at Marso 7, 2017/ 2:00 – 3:00 PM Markahan Ikaapat na Markahan
Marso 1 at Marso 8, 2017 / 7:45 – 8:45 AM
Marso 2 at Marso 9, 2017/ 7:45 – 8:45 AM
Marso 3 at Marso 10, 2017/ 1:00 – 2:00 PM

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
I. LAYUNIN Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga isyu tungkol sa paglabag sa katotohanan (pagsasabi ng totoo para sa kabutihan-whistle
A. Pamantayang Pangnilalaman
blowing, plagiarism, intellectual piracy).
B. Pamantayan sa Pagganap Nakabubuo ang mag-aaral ng mga hakbang upang maisabuhay ang paggalang sa katotohanan.
15.1 Natutukoy ang mga isyung 15.2 Nasusuri ang mga isyung may 15.3 Napatutunayan na: Ang 15.4 Nakabubuo ng mga hakbang
kaugnay sa kawalan ng paggalang kinalaman sa kawalan ng pagiging mulat sa mga isyu tungkol upang maisabuhay ang paggalang
sa katotohanan. paggalang sa katotohanan. sa kawalan ng paggalang sa sa katotohanan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
EsP10PI -IVe-15.1 EsP10PI -IVe-15.2 katotohanan ay daan upang EsP10PI -IVf-15.4
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
isulong at isabuhay ang pagiging
mapanagutan at tapat na nilalang
EsP10PI -IVf-15.3
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

MODYUL 15. MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA KAWALAN NG GALANG SA KATOTOHANAN PAGSASABI NG TOTOO PARA SA KABUTIHAN-
(WHISTLE BLOWING, PLAGIARISM, INTELLECTUAL PIRACY)
KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitanupang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pahina 180 – 184 pahina184 – 186 pahina 186 – 187 pahina 188 – 190
2. Mga Pahina sa Kagamitang
pahina 302 – 307 pahina 307 – 313 pahina 314 – 329 pahina 330 – 332
pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk pahina 302 – 307 pahina 307 – 313 pahina 314 – 329 pahina 330 – 332
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, projector


Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehya ng formative assessment. Magbigay
III. PAMAMARAAN ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Talakayin ang sanaysay sa pahina Pakinggan ang bawat grupo sa Pakinggan ang bawat grupo sa Tanungin ang mga mag-aaral
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o 302 pagkatapos ay pasagutan ang kanilang ginawang gawain kanilang inihandang pag-uulat patungkol sa mga natutunan sa
pagsisimula ng bagong aralin paunang pagtataya sa pahina 303 – patungkol sa pagsusuri ng kaso. patungkol sa pagsusuri ng mga aralin.
305 ng LM. siping lathalain (Clippings)
Pagbubuo ng pangkat sa pag-iisa- Pagsusuri sa tatlong kaso at Pagpapaliwanag ng Batayang Pagbuo ng mga hakbang sa
isa ng mga isyu sa lipunan na pagbibigay ng resolusyon dito Konsepto gamit ang graphic paninindigan at paggalang sa
nagpakita ng kawalan ng paggalang organizer katotohanan sa pamamagitan ng
sa katotohanan mga ibibigay na sitwasyon
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Pagtitimbang sa mga pahayag sa Paggawa ng isang panukala tungkol
pag-iwas ng hayagang paglalabas sa mga isyu na may kinalaman sa
ng katotohanan at pagbibigay gawaing intelektuwal at etikal na
patunay sa pagpapaliwanag. isyu.
Ipagawa ang Gawain 1 pahina 306,
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
sa bahaging Pagtuklas ng Dating
bagong aralin Kaalaman.
Ipagawa ang Gawain 2, pahina 306 Gawain 4: Ipanood sa klase ang
sa bahaging Pagtuklas ng Dating mga piling dokumentaryo na may
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
Kaalaman. Bigyan ng 5 minuto ang kaugnayan sa pagsisiwalat ng
paglalahad ng bagong kasanayan#1 mga mag-aaral upang isagawa ang katotohanan.
gawain.
Pasagutan ang mga sumusunod na
tanong: pahina 309 ng LM
Mga tanong:
1. Ano ang iyong naging reaksiyon
sa iba’t ibang mga isyu kaugnay ng
paninindigan na isiwalat ang
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at katotohanan?
paglalahad ng bagong kasanayan #2 2. Paano nakaapekto ang mga
dokumentaryo sa mga taong
nakaalam nito? Sa taong
nagsiwalat nito?
3. Bilang kabataan, ano ang hamon
na ipinararating sa iyo ng mga
reyalidad na ito sa ating lipunan?
Pasagutan ang mga sumusunod na Malayang talakayan sa Modyul 15. Pasagutan ang Gawain 6 pahina
tanong: (Bigyan ng pagkakataon ang mga 330, Gawain 7 pahina 331 at
1. Ano ang iyong masasabi sa mga mag-aaral na makapagbahagi ng Gawain 8 pahina 331.
F. Paglinang sa Kabihasaan
sitwasyon sa itaas? Bakit? kanilang mga ideya o opinion)
(Tungo sa Formative Assesment)
2. Alin sa mga sitwasyon ang lubha
kang nahirapang sagutin?
Ipaliwanag.
3. Bilang nasa Baitang 10, paano ka
dapat tumugon sa tawag ng
katotohanan lalo na sa panahong
kailangan itong ipahayag?
Ipaliwanag.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Pasagutan ang mga tanong sa
araw na buhay pahina 329 ng LM
Pabuuin ang batayang konsepto sa
H. Paglalahat ng Aralin
pahina 329 ng LM
Pasagutan ang paunang pagtataya
I. Pagtataya ng Aralin
sa pahina 303 – 305 ng LM.
Hatiin ang klase sa limang grupo na Hatiin ang klase sa apat na grupo.
may anim na miyembro. Ibigay na Ibigay na takdang aralin ang
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin ang Gawain 3 – Gawain 5 – Pagsusuri ng mga siping
takdang-aralin at remediation
Pagsusuri ng Kaso sa pahina 307 – lathalain (Clippings) sa pahina 310–
308 ng LM 313 ng LM
IV. MGA TALA
Magnilay sa iyong mga istratehyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan?
V. PAGNINILAY Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
magaaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ang aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinayasat ni:

SHEILA MAE P. BALTAZAR DIMNA R. EMNAS


Subject Teacher/SST-I Aral Pan & EsP Department Head Designate
Petsa: ___________________________________

Das könnte Ihnen auch gefallen