Sie sind auf Seite 1von 4

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO SA ARALING PANLIPUNAN

GRADE 3 Paaralan Antas Baitang 3


Pang-araw-araw na Purok Markahan
Tala Ikaapat na Markahan
Sa Pagtuturo - DLL Guro Petsa/Oras Ikaapat na Linggo

Lunes: Martes: Miyerkules: Huwebes: Biyernes:


I. LAYUNIN
Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pang unawa sa mga gawaing pangkabuhayan at bahaging ginagampanan ng pamahalaan at ang mga
kasapi nito, mga pinuno, at iba pang naglilingkod tungo sa pagkakaisa, kakaayusan at kaunlaran ng mga lalalwigan sa kinabibilangang rehiyon.
A. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Nakapapagpapakita ngaktibong pakikilahok sa mga gawaing panlalawigan tungo sa ikakaunlad ng mga lalalwigan sa kinabibilangang rehiyon.
B. MGA KASANAYAN SA Nahihinuha ang Nasusuri ang epekto sa Naipapaliwanag ang Nakapagpapakita sa isang Nasasagot ng tama
PAGKATUTO kahalagahan ng kabuhyan ng kahalagahan ng graphic organizer ang ibang wasto ang mga sa
imprastraktura sa pagkakaroon o pakikipagkalakalan upang mahalagang aspekto sa sa pagsusulit.
kabuhayan sa lalawiganl pagkawala ng matugunan ang pagtugon ng sariling
at sa kinabibilangang imprakstura sa pangangailangan ng mga pangangailangan.
rehiyon. lalawiagan at sa tao sa lalawigan.
kinabibilangang rehiyon
C. CODE AP3EAP-IV-d-8 AP3EAP-IVd-8
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro TG Pahina 200-203 TG Pahina 204-207
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Pagtuklas Pahina 316-319 Paguklas Pahina 320-325
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang kagamitang Panturo Larawan, mapa ng rehiyon Larawan/mapa ng Mapa ng rehiyon, manila Manila paper o kartolina, Test notebook
Manila paper, Pentel Pen rehiyon paper,pentel pen, pentel pen
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Paano nakkatulong ang Bakit mahalaga ang Anong nangyayari kapag Bakit nakakatulong ang
pagsisimula ng bagong aralin produkto ng isang imprastraktura sa kulang ang kalakal ? Bkit may maayos na palengke,
lalawigan sa iba pang kabuhayan sa lalawigan kailangang makipagkalakalan daan sa pag unlad ng isang
lalalwigan? at rehiyon? ang mga lalalawigan? lalawigan?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang pagkakaunawa Ano-anong Paano nakakatulong ang Pagpapakita ng mapa ng
n’yo sa salitang imprastraktura ang mas maayos na imprastraktura sa rehiyon.
“imprastrakstura?” dapat unang bigyang pagtugon ng
pansin ng pamahalaan Ano-anong mga mga
pangangailangan ng tao sa
lalawigan? karatig lalawigan ng
Bulacan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagpapakita ng larawan Pagpapakita ng larawan Pagpapakita ng mapa ng Anong produkto ang
bagong aralin ng imprastraktura sa ibat- ng mga sirang lalawigan ng Bulacan dinadala ng mga karatig
ibang bahagi ng silid – imprastraktura o hindi lalawigan sa ating bayan?
aralan. Isasagawa ang At mga karatig lalawigan.
natapos.
“Lakbay-Aral”sa loob ng Ano anong produkto ang
Ano-anong produkto ang
silid-aralan. (Gagabayan  Mga nasirang dinadala sa sa ating bayan
matatagpuan sa ating
ng guro) produkto karatig lalalwigan?
 Mga sirang lalalwigan
pamilihan at
daan

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Ipasuri sa bata ang ibat- Pagtatalakay sa aralin Pagtalakay sa Aralin Mula sa natutuhang Aralin
at paglalahad ng bagong ibang imprastraktura na
kasanayan#1
kanilang nakita. Itanong:
Ano ang mga maaaring Sagutin ang mga sumusunod
 Ano ang
epekto ng di maayos na na tanong:
mabuting dulot
imprastraktura sa ating
imprastraktura sa  Paano
kabuhayan?
kabuhayan ng nagkakaugnay-ugnay
 Ano ang
mga ang mga aspetong
mabuting dulot
mamamayan? ito sa pag unlad ng
ng maaayos na
 Paano ito ekonomiya sa isang
imprastraktura?
nakakatulong sa lugar?
 Ano hindi
mabilis na  Kung kulang sa
mabuting dulot
proseso ng pinagkukunang
nito sa
pagbibigay ng yaman kaya ay
kabuhayan?
mga produkto at walang matatag na
serbisyo sa bawat industriya sa inyong
tao lalawigan, ano ang
magiging
implikasyon nito sa
ating ekonomiya?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Pagsasagawa ng Gawain A Isagawa ang Gawain C Pangkatang Gawain B Ipagawa ang Gawain C
at paglalahad ng bagong
kasanayan#2 Pagtuklas p. 317 Pagtuklas p 319 Pagtuklas pahina 324 Pagtuklas pahina 325

Indibidwal na Gawain Pangkatang Gawain Punan ang talahanayan Pangakatang Gawain


Pagtuklas p. 318 Gawain tungkol sa pangangailangan
B at kakulangan na ipinapakita
ng kwento.
F. Paglinang sa Kabihasnan Presentasyon ng Gawain Pagpapakita ng gawa ng Presentasyon ng Gawain Pagpapakita ng Gawain Pagpapakita ng Gawa
(Tungo sa Formative Assessment) awtput - Pag-uulat (Summative Test)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Masasabi ba ninyong Paano kayo pumupunta Paano mo pahahalagahan Bilang mag-aaral, Paano
araw na buhay nakakatulong sa pang sa palengke? Mura ba o ang mabuting uganayan ng mo maipapakita ang iyong
araw araw na mahal ang mga bilihin sa bawat lalawigan? pagmamalaki sa
pamumuhay natin ang palengke? Sino ang mas pinagmulan o sa
pagkakaroon ng maayos nagugustuhan mamaili kasaysayan ng iyong
na imprastraktura? sa mall sa karatig lalawigan?
lalawigan? Mabilis ba
Ano ang maaaring maging
kayong nakarating
pekto sa mga produktong
nagmula sa ibat-ibang doon? Bakit?
lalalawigan kung walang
maayos na tulay o daan?

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang kahalagahan nga imprastraktura sa kabuhayan ng mga lalawigan at sa sarili nating rehiyon?
I. Pagtataya ng Aralin Pagbibigay ng 5 tanong Pagbibgay ng ilang Pagbibigay ng 5 tanong mula Pagbibigay marka sa Summative Test
mula sa tinalakay detalye tungkol sa sa tinalakay na aralin. output gamit ang rubrics.
magandang dulot ng
pagkakaroon ng maayos
na imprastraktura sa
pkikipagkalakalan.
J. Karagdagang Gawain para sa Magsaliksik tungkol sa Iguhit sa isang malinis Magbigay ng mga halimbawa Iguhit sa isang malinis na
takdang aralin at remediation ibat- ibang produktong na papel ang mga ng imprastrakturang bago sa papel ang larawan ng isang
nagmula sa karatig imprastrakturang ating lalawigan. pamayanan na may
lalawigan sa ating rehiyon. makikita sa inyong maayos na imprastraktura.
pamayanan.
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Malayang Talakayan Malayang Talakayan Pangkatang Gawain ACES Teaching Approach
nakatulong ng lubos? Paano ito -aktibong nakilahok ang mga Natututo ang mag-aaral na
nakatulong? -pagbibigay gawain Tanong-sagot bata magbahagi ng kanilang
isahang Gawain ideya
-naging aktibo ang mga
mag-aaral
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni: Binigyang pansin:
MARIA CECILIA E. MAGTIBAY DANTE S. LIONGSON
______________________________ ____________________________________
Guro

Das könnte Ihnen auch gefallen