Sie sind auf Seite 1von 4

School: TAMBO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I – ST.

MARK
GRADES 1 to 12
Teacher: JOANA MARIE L. BATILO Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: HULYO 8-12, 2019 6:45 -7:25 Quarter: 1ST QUARTER

I. LAYUNIN
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
HULYO 8, 2019 HULYO 9, 2019 HULYO10, 2019 HULYO 11, 2019 HULYO 12, 2019
Ang mga mag-aaral ay….. Ang mga mag-aaral ay….. Ang mga mag-aaral ay….. Ang mga mag-aaral ay….. Ang mga mag-aaral ay…..
Naipamamalas sng pag – Naipamamalas sng pag – Naipamamalas sng pag –unawa sa Naipamamalas sng pag –unawa sa Naipamamalas sng pag –unawa
unawa sa kahalagahan ng unawa sa kahalagahan ng kahalagahan ng pagkilala sa sarili kahalagahan ng pagkilala sa sarili sa kahalagahan ng pagkilala sa
A. PAMANTAYANG
PANGNILALAMAN pagkilala sa sarili bilang Pilipino pagkilala sa sarili bilang bilang Pilipino gamit ang konsepto bilang Pilipino gamit ang konsepto sarili bilang Pilipino gamit ang
gamit ang konsepto ng Pilipino gamit ang konsepto ng pagpapatuloy at pagbabago. ng pagpapatuloy at pagbabago. konsepto ng pagpapatuloy at
pagpapatuloy at pagbabago. ng pagpapatuloy at pagbabago.
pagbabago.
Buong pagmamalaking Buong pagmamalaking Buong pagmamalaking Buong pagmamalaking Buong pagmamalaking
nakapagsasalaysay ng kwento nakapagsasalaysay ng nakapagsasalaysay ng kwento nakapagsasalaysay ng kwento nakapagsasalaysay ng kwento
B. PAMANTAYAN SA tungkol sa sariling katangian at kwento tungkol sa sariling tungkol sa sariling katangian at tungkol sa sariling katangian at tungkol sa sariling katangian at
PAGGANAP pagkakakilanlan bilang Pilipino katangian at pagkakakilanlan pagkakakilanlan bilang Pilipino sa pagkakakilanlan bilang Pilipino sa pagkakakilanlan bilang Pilipino
sa malikhaing pamamaraan. bilang Pilipino sa malikhaing malikhaing pamamaraan. malikhaing pamamaraan. sa malikhaing pamamaraan.
pamamaraan.
Natutukoy ang Natutukoy ang Natutukoy ang mgamahahalagang Natutukoy ang mgamahahalagang Natutukoy ang
mgamahahalagang pangyayari mgamahahalagang pangyayari sa buhay simula isilang pangyayari sa buhay simula isilang mgamahahalagang pangyayari
sa buhay simula isilang pangyayari sa buhay simula hanggang sa kasalukuyang edad hanggang sa kasalukuyang edad sa buhay simula isilang
hanggang sa kasalukuyang isilang hanggang sa gamit ang mga larawan gamit ang mga larawan hanggang sa kasalukuyang
edad gamit ang mga larawan kasalukuyang edad gamit ang edad gamit ang mga larawan
Nakapaghihinuha ng mga larawan Nakapaghihinuha ng konseptong Nakapaghihinuha ng konseptong
C. MGA KASANAYAN SA
konseptong pagpapatuloy at pagpapatuloy at pagbabago sa pagpapatuloy at pagbabago sa Nakapaghihinuha ng
PAGKATUTO (Isulat ang
pagbabago sa pamamagitan ng Nakapaghihinuha ng pamamagitan ng pagsasaayos ng pamamagitan ng pagsasaayos ng konseptong pagpapatuloy at
code ng bawat kasanayan)
pagsasaayos ng mga larawan konseptong pagpapatuloy at mga larawan ayon sa mga larawan ayon sa pagkakasunud pagbabago sa pamamagitan ng
ayon sa pagkakasunud – pagbabago sa pamamagitan pagkakasunud – sunod. AP1NAT- – sunod. AP1NAT-Ic-6 pagsasaayos ng mga larawan
sunod. AP1NAT-cf-6 ng pagsasaayos ng mga Ic-6 ayon sa pagkakasunud – sunod.
larawan ayon sa AP1NAT-Ic-6
pagkakasunud – sunod.
AP1NAT-Ic-6
Ang aking Kwento Ang aking Kwento Ang aking Kwento Ang aking Kwento Ang aking Kwento
II. NILALAMAN
ALAMIN
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay Araling Panlipunan Curriculum Araling Panlipunan Araling Panlipunan Curriculum Araling Panlipunan Curriculum Araling Panlipunan
ng Guro Guide pah. 18 Teacher’s Curriculum Guide pah. 18 Guide pah 18 Teacher’s Guide Guide pah. 18 Teacher’s Guide pp Curriculum Guide pah. 18
Guide pp. 12-13 Teacher’s Guide pp 12-13 pp 12-13 12-13 Teacher’s Guide pp 12-13
3. Mga pahina sa
Teksbuk
B. Iba pang Kagamitang Larawan , tsart Larawan , tsart Larawan , tsart Larawan , tsart Larawan , tsart
panturo
III.
Ano anong paghahanda ang Ayusin ang mga larawan ayon Ayusin ang mga larawan ayon sa Ayusin ang mga larawan ayon sa Ano ang unang yugto sa buhay
A. Balik-aral at/o ginagawa ninyo araw-araw sa pagkakasunud-sunod nito. pagkakasunud-sunod nito. pagkakasunud-sunod nito. ng isang agila?
pagsisimula ng bagong bago pumasok sa paaralan? (Paggising hanggang (Paglaki at Pagbabago ng Isang ( Paglaki at Pagbabago ng Isang Ano ang huling yugto?
aralin pagpasok sa paaralan) Sisiw) Tao)

Ipaayos sa mga bata ang mga Itanong: Anu-anong mga Itanong: Itanong: Anu-anong mga bagay ang Itanong:
larawan. bagay ang nagbabago? Anu-anong mga bagay ang nagbabago? Anu-anong mga bagay ang
B. Paghahabi sa layunin nagbabago? nagbabago?
ng aralin Itanong: Paano ninyo naiaayos
ang mga larawan nang wasto?

Ipakita ang timeline ng Ipakita ang timeline ng Ipakita ang timeline ng ng paglaki Ipakita ang timeline sa buhay ni Ipakita ang timeline sa buhay
C. Pag-uugnay ng mga
pagtatanim ng halaman. paglaki at pagbabago ng at pagbabago sa buhay ni Buboy Kikay ng aking guro
halimbawa sa bagong
(Gumamit ng garden scene) isang agila. at Mimi
aralin
Itanong: Bakit ito ang naisip Itanong: Ano ang napansin Ano ang inyong masasabi sa mga Itanong: Ano ang napansin mong Itanong:
mong nasa una? pangalawa? mo sa agila? bagay na naganap kina Buboy at pagbabago sa timeline? Ano ang napansin mong
D. Pagtalakay ng
huli? Anu-ano ang napansin mong Mimi habang sila ay lumalaki? Ano ang napansin mong pagbabago pagbabago sa timeline?
bagong konsepto at
Pagbabago? (Hayaang magbigay ng kasagutan sa anyo ni Kikay? Anu-ano ang mga pagbabagong
paglalahad ng bagong
ang mga bata ayon sa kanilang Bakit kaya nagbago ang kanyang naganap sa buhay ng iyong
kasanayan #1
naobserbahan) anyo? guro?

Pangkatang Gawain Pair share Pair share


Pangkatang Gawain
Isaayos ang
Pagsunud-sunurin ang mga
mgapagbabagong nagaganap
larawan
E. Pagtalakay ng bagong sabawat larawan Pangkatang Gawain
Pangkat 1- Pagsesepilyo
konsepto at paglalahad Pangkat 1- paglaking paro- Laro: Unahang buuin ang timeline
Pangkat 2- Paghuhugas ng
ng bagong kasanayan #2 paro ng paglaki at pgbabago sabuhay
kamay
Pangkat 2- paglaking palaka
Pangkat 3- paliligo
Pangkat 3- paglaki ngmanok
Pangkat 4-paglalaba
Pangkat 4-paglaki ng ahas
Presentasyon ng awtput ng Presentasyon ng awtput ng Ipaayos sa mga bata ang mga
F. Paglinang sa
bawat grupo bawat grupo larawan na nagpapakita ng
kabihasnan
Talakayin ang awtput ng mga bata pagbabago sa buhay ng isang tao.
(Tungo sa Formative
(mula sanggol hanggang paglaki)
Assessment)
Papiliin ng isang larawan ang Pagbigayin ang mga bata ng Ipaayos sa mga bata ang mga Alam mo ba ang tawag sa iyong Kumuha ng isang larawan mula
bata at hayaang magbahagi ng iba pang halimbawa ng hayop larawan na nagpapakita ng nabuo? (Timeline) sa paskilan at sabihin ang
karanasan tungkol dito. o insekto na dumaan sa pagbabago sa buhay ng isang tao. Tandaan: . pagbabagong naganap dito sa
katulad na pagbabago na (mula sanggol hanggang paglaki) Ipinakikita sa atin ng isang buhay ng iyong guro.
G. Paglalapat ng aralin
napagdaanan ng agila. timeline kung kailan naganap ang
sa pang-araw-araw na
mga pangyayari at kung anu-ano
buhay
ang mga bagay na nagbago.
Nakakaranas ang lahat ng tao ng
ganitong pagbabago.

Lagyan ng bilang 1-5 upang mabuo Tandaan:


Alam mo ba ang tawag sa iyong
Alam mo ba ang tawag sa Alam mo ba ang tawag sa ang timeline sa ibaba. Ang bawat tao ay
nabuo? (Timeline)
iyong nabuo? (Timeline) iyong nabuo? (Timeline) nakararanas ng pagbabago sa
Tandaan: .
Tandaan: . Tandaan: . Larawan ni Kikay ng 3 na taon na kanilang pisikal na anyo.
Ipinakikita sa atin ng isang
Ipinakikita sa atin ng isang Ipinakikita sa atin ng isang Larawan ni Kikay noong beybi pa Kasabay ng mga pagbabago sa
timeline kung kailan naganap ang
H. Paglalahat ng aralin timeline kung kailan naganap timeline kung kailan naganap Larawan ni Kikay ngayong grade kanilang katawan ang pagdami
mga pangyayari at kung anu-ano
ang mga pangyayari at kung ang mga pangyayari at kung one na ng mga kaya nilang gawin.
ang mga bagay na nagbago.
anu-ano ang mga bagay na anu-ano ang mga bagay na Larawan ni Kikay ng 1 taon pa lang
Nakakaranas ang lahat ng tao ng
nagbago. nagbago. Larawan ni Kikay noong 6 na buwan
ganitong pagbabago.
pa lang

Lagyan ng bilang 1-5 upang Lagyan ng bilang 1-5 upang Lagyan ng bilang 1-5 upang mabuo Iguhit ang timeline ng isang Lagyan ng bilang 1-5 upang
mabuo ang timeline sa ibaba. mabuo ang timeline sa ibaba. ang timeline sa ibaba. puno/halaman sa iyong notbuk. mabuo ang timeline sa ibaba.
Ang Paglaki at Pagbabago ng
Lagyan ng bilang 1-5 upang Isang Sisiw. Larawan ng lolo Larawan ng 6 na taon na babae.
mabuo ang timeline sa ibaba. larawan ng anim na taong bata Larawan ng isang dalagang mag-
___Papasok sa silid-aralan. Larawan ng sanggol aaral.
I. Pagtataya ng aralin
___Tutunog ang bel. larawan ng binata Larawan ng isang guro.
___Aawit at manunumpa Larawan ng tatay Larawan ng isang mag-aaral sa
___Pipila ang mga bata. baitang 6.
___Magsisimulang mag-aral. Larawan ng dalagang nagtapos
sa kolehiyo.

Magdala ng sariling larawan noong Ayusin ang mga larawan ayon sa


J.Karagdagang gawain ikaw ay pagkakasunud-sunod nito. Maliit na halaman
para sa takdang-aralin at sanggol 2 taon 5 taon ( Paglaki at Pagbabago ng Isang Tao)
remediation

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na naka-unawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya
sa pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punongguro?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Das könnte Ihnen auch gefallen