Sie sind auf Seite 1von 5

School: DepEdClub.

com Grade Level: I


GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ALL SUBJECTS
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JULY 1 – 5, 2019 (WEEK 5-DAY3) Quarter: 1ST QUARTER

EDUKASYON SA MOTHER TONGUE-BASED ARALING PANLIPUNAN MATEMATIKA MAPEH


PAGPAPAKATAO
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Ang mga mag-aaral ay The learner... The learner...
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that naipamamalas ang pag-unawa sa demonstrates understanding of demonstrates understanding of
sarili at sariling words are made up of sounds kahalagahan ng pagkilala sa sarili whole numbers up to 100, lines, shapes, colors and texture,
kakayahan,pangangalaga sa and syllables. bilang Pilipino gamit ang ordinal numbers up to 10th, and principles of balance,
sariling kalusugan at pagiging manifests beginning oral konsepto ng pagpapatuloy at money up to PhP100 and proportion and variety through
mabuting kasapi ng pamilya. language skills to communicate in pagbabago. fractions ½ and 1/4. drawing
different contexts.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Ang mga mag-aaral ay buong The learner... The learner...
pagmamahal at uses knowledge of phonological pagmamalaking creates a portrait of himself and
pagmamalasakit ang anumang skills to discriminate and nakapagsasalaysay ng kwento is able to recognize, represent, his family which shows the
kilos at gawain na manipulate sound patterns. tungkol sa sariling katangian at and order whole numbers up to elements and principles of art by
magpapasaya at magpapatibay uses beginning oral language pagkakakilanlan bilang Pilipino sa 100 and money up to PhP100 in drawing
sa ugnayan ng mga kasapi ng skills to communicate personal malikhaing pamamaraan. various forms and contexts.
pamilya experiences, ideas, and feelings
in different contexts. is able to recognize, and
represent ordinal numbers up
to 10th, in various forms and
contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto - Nakapag-aambag ng kasiyahan MT1PWR-Ib-i-1.1 Give the name AP1NAT-Ie-9 M1NS-Id- 6 A1EL-Id
Isulat ang code ng bawat kasanayan. sa pamilya sa pamamagitan ng and sound of each letter Naipapakitasapamamagitan ng
pagtulong sa mga gawain. MT1PWR-Ib-i-2.1 Identify upper timeline at iba pang visualizes, represents, and uses different drawing tools or
and lower case letters. pamamaraanangmgapagbabagos compares two sets using the materials - pencil, crayons, piece
MT1PWR-Ib-i-3.1 Write the abuhay at personal expressions “less than,” “more of charcoal, a stick on different
upper and lower case letters nagamitmulanoongsanggolhangg than,” and “as many as.” papers, sinamay, leaves, tree
legibly, observing proper angsakasalukuyangedad. bark, and other local materials to
sequence of strokes. (mgahilig at ayawgawin) create his drawing

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guide p.18-19
Curriculum Guide p.13 Pahina 52-53 Curriculum Guide p.10 Curriculum Guide p.10
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina38-39
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Paano natin mapapasaya ang Ipatunog ang bawat titik na Ano- Magpakita ng mga cut-outs ng Naaalala mo pa ba nang
at/o pagsisimula ng bagong ating pamilya? ipakikita ng guro sa plaskard. anoangmhahalagangpangyayarin mga bagay/laruan. Hayaang iguhit ang iyong sarili at ang
aralin. 2. Pagganyak anaganapsainyongbuhay? paghambingin ng mga bata ang iyong buong katawan?
laman ng bawat set. Ipasabi
- kung ang laman ay mas marami
o mas kaunti.
Hal. OOOOO _____ GGG
Tingnan ang laman ng unang
set.
Ihambing ito sa set ng mga
titik G.
Sabihin kung mas marami o
mas kaunti.
(Magbigay hanggang 5
pagsasanay)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tumutulong ka ba sa mga Laro: Ipahanap sa mga bata Ano- Pahulaan: Anong prutas ang Anu-anong mga linya at hugis ang
gawain sa bahay? ang kaparehong tunog ng titik na anoangmgagawainnamadalasmo hugis-puso na matamis kung ginamit mo?
hawak niya sa pangkat. ngginagawa? hinog at maasim kung hilaw?
Halimbawa lahat ng batang may Ano-
hawak na salita na may simulang anoangmgagawainnahindimogin
titik /p/ ay magsasama-sama agawa o hindikayanggawin?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Alinsamgagawainnainyongsinabia Iparinig ang maikling kwento:
sa bagong aralin. ngpinakagustonyongginagawa? Nanungkit ang magkakaibigan
Alinnamansainyongsinabiangpina ng mangga sa bukid. Si Sherwin,
kaayawnyo? 10 mangga ang nakuha niya. Si
Original File Submitted and Rea naman ay 5 nakakuha ng 5
Formatted by DepEd Club mangga. !0 mangga rin ang
Member - visit depedclub.com nasungkit ni Dan.
for more

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang maikling kwento : A. Ipakita ang mga salita sa Ipakitaangmgalarawannanagpap Iguhit sa pisara ang sagot na 1. Sabihin : Ngayon naman ay
at paglalahad ng bagong Maraming gawin sa bahay. pisara na hango sa napag-aralang akita ng mgahilig at ibibigay ng mga bata. magagamit mo ang kaparehong
kasanayan #1 May mahihirap na gawain at kwento ayawnaginagawa ng (Visualization) mga linya at hugis sa pagguhit ng
may madali rin naman. Ayon sa Ipatukoy ang simulang titik at isangbatabataysaiba’t- Ilang mangga ang napitas ni ibang tao. Gawin mong mas
ating kakayahan ay inaatasan ipabigay ang tunog nito. ibangyugtosakaniyangbuhaymula Sherwin?(10) makapal o manipis o kaya mas
tayo n gating mga magulang na sanggolhanggangsakasalukuyan. Ilang mangga naman ang mahaba o maikli ang linya na
tumulong ayon sa mga gawain. Pagsunod- nakuha ni Rea?(5) iyong gagamitin.
Masaya ang mag-anak. Lahat sunurinangmgalarawangamitang Sino ang mas maraming
ay may ginagawa upang flow chart. mangga si Sherwin o si Dan?
mapagaan ang gawaing-bahay. puto bumbong matanda Bakit?
Madaling natatapos ang mga bahay higaan Sino ang mas kaunti ang
gawain nakuhang mangga? Bakit?
Nagkakaroon sila ng maraming Belen Betina Sinu-sino ang nakakuha ng
panahon sa pahinga. magkaparehong
Nakakapanood sila ng TV. bilang ng mangga?
Nakakapamasyal din sila.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Sino ang gumagawa ng mga . Paano isinulat ang simulang 1. Tumawag ng 4 na lalaki at 2. Paggawa ng mga bata.
at paglalahad ng bagong gawaing-bahay? titik? 6 na babae sa harap. Aling
kasanayan #2 Paano nila ginagawa ang mga Anong titik ang ginamit? pangkat ang mas marami ang
gawaing ito? Paano isinulat ang pangalan ng mga lalaki o mga babae?
Ano pa ang maari nilang gawin mga tao? (babae)
bukod sa mga gawaing bahay? Anong titik ang ginamit? Aling pangkat ang mas kaunti?
(lalaki)
Pangkatang Gawain:
Paghambingin ang 6 at 4.
Gumawa ng isang timeline
Ang anim ay mas marami kaysa
gamitang flow chart
4.
nanagpapakita ng mgahilig at
Ang 4 ay mas kaunti kaysa 6.
ayawnagawain.
2. Tumawag muli ng 3 babae
Pangkat I at II-
at 3 lalaki.
Hilig/Gustonggawain
Magkunwaring
Pangkat III at IV- Ayawnagawain
magkakapareha sa sayawan ang
mga bata.
Ano ang masasabi mo sa
pangkat ng mga lalaki at babae?
Pareho ba ang bilang nila?
Ang tatlo at tatlo ba ay
magsingdami o magkapareho?
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Presentasyon ng awtput
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- H. Lutasin: Ikahon ang mga salitang dapat Anoangmga gusto Paghambingin ang mga bilang. Ipapili sa mga bata ang mga linya
araw-araw na buhay Naglalaro kayo ng mga kapatid isulat sa malaking titik. Bilugan mongginagawangayonnahindimo Isulat ang mas marami, mas at hugis na kanilang ginamit sa
ninyo nang bigla kayong bigyan ang hindi. ginagawanoongikawangbata pa? kaunti o kapareho sa patlang. nakaraang gawain.
ng nanay ng kanya-kanyang pedro puno g. santos Anoangmgaayawmonggawinngay 1. Ang 35 ay _____sa 25.
gawain. Ano ang gagawin mo? belen bilao onnaginagawamonoongikaw ay 2. Ang 88 ay ______sa 89.
bata pa? 3. Ang 67 ay ______sa 67.

I. Paglalahat ng Aralin Mahalaga ba ang pagkakaroon Ano ang dapat tandaan Paano tayo naghahambing ng Ano ang masasabi mo sa iyong
ng masayang pamilya? kung susulat ng tiyak na pangalan Anoangkahalagahan ng mga bilang? iginuhit?
Paano ka makapag-aambag ng ng tao? pagkakaroon ng timeline Anu-anong mga salita ang ating
kasiyahan sa iyong pamilya? Tandaan: Ang ngalan ng tao sasarilingbuhay? ginagamit sa paghahambing?
Tandaan: ay isinusulat sa malaking titik. Tandaan:
Ang pagtulong sa mga gawaing- Ginagamit ang mas kaunti kung
bahay ay nakapag-aambag ng mas maliit ang bilang ng mga
kasiyahan sa ating pamilya. bagay sa dalawang pangkat.
Ginagamit ang mas marami
kung mas higit ang bilang ng
mga bagay sa dalawang
pangkat.
Ginagamit ang kapareho kung
pantay o magkasingdami ang
bilang ng mga bagay sa
dalawang pangkat.
J. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng / ang Iugnay ang salita sa unahang Isalaysaysamaiklingparaanangmg Paghambingin ang mga Iguhit ang iyong pamilya habang
kapamilyang nakapag-aambag titik na pagpipilian. Bilugan kung apagbabagosaiyongbuhaytungkol bilang. Punan ng mas marami, gumagawa ng isang gawain.
ng kasiyahan sa kaanak. X ang malaki o maliit natitik ito. samga gusto at mas kaunti, o kapareho sa Sagutin:
hindi. Belen - b b L e ayawmongginagawamulanoongik patlang. 1. Sino ang pinakamatangkad sa
___1. Si ate ay maagang puto bumbong - b p p o aw at 1. Ang 45 ay ______sa 54 iyong pamilya?
gumigising at nagluluto ng bilao - A l b i batahanggangsakasalukuyangeda2. Ang 88 ay _____sa 55 2. Ipalarawan ang hugis ng mga
almusal. nagtinda - n D m T d. 3. Ang 33 ay _____sa 33. katawan ng kasapi ng pamilya.
___2. Si Kuya ay palaging inuutusan pero baryo - b b o r 4. Ang 41 ay _____sa 31.
hindi naman sumusunod. 5. Ang 18 ay _____s 81.
___3. Si Rona ay nagdadabog
habang nagwawalis.
___4. Masipag si Alex
magpunas ng mesa matapos
kumain.
____5. Maagang
namamalengke si nanay.
K. Karagdagang Gawain para sa Isulat ang mga gawaing Sipiin sa inyong kwaderno ang 1. Sumulat ng isang bilang na Gumuhit ng mga taong
takdang-aralin at remediation naitulong mo sa iyong pamilya mga titik na galing sa kwento. mas marami sa 3,5,7,8,9 magkakasamang gumagawa ng
sa araw-araw. Bb Pp Hh Tt Mm 2. Sumulat ng isang bilang na gawain. Hal. nagtatanim,
Simulan ng Linggo hanggang mas kaunti sa 10, 9.6,4,2 . nagwawalis ng daan.
Sabado.

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Das könnte Ihnen auch gefallen