Sie sind auf Seite 1von 7

Detalyadong Banghay Aralin Sa Music III

I. Layunin
A. Nagpapakita ng pangunahing pag-unawa sa larawan at simpleng melodic pattern.
B. Tumutugon nang tumpak sa mataas at mababang tono sa pamamagitan ng paggalaw
ng katawan, pag-awit, at paglalaro ng iba pang mga mapagkukunan ng tunog.
C. Makilala ang pitch ng isang tono bilang mataas o mababa. ( MU1ME-IIa-1)
( Pagtaas at pag baba ng tono at malaman ang paggamit ng Kodaly hand sign)

II. Nilalaman
A. Melodiya,Pitch,Tono, Kodaly hand sign

III. Mga Kagamitang Pagkatuto


A. Sanggunian
 Music Grade 3 CG
B. Iba pang kagamitan
 Larawan Kodaly sign sa kamay, Larawan na nagpapakita ibat ibang
direksyon at ibat bang instrument
 Laptop , Projector
 https://www.youtube.com/watch?v=y7Q3wFmYmnU
 https://www.youtube.com/watch?v=zbflttfKc9U

IV. Pamamaraan

Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral


A. Panimulang Gawain
1. Panalangin
Diyos Ama salamat po sa lahat ng biyaya.
Diyos Ama salamat po sa lahat ng
Gawin niyo po kaming mabubuting bata
biyaya.
Masigasig sa pag aaral, masunirin sa mga
Gawin niyo po kaming mabubuting
Guro at mapagmahal sa kapwa
bata
Masigasig sa pag aaral, masunirin sa Nawa maging daan kami ng kapayaaan
mga Guro at mapagmahal sa kapwa ngayon at magpakailanman
Nawa maging daan kami ng
Amen.
kapayaaan ngayon at
magpakailanman
Amen.
2. Pagbati Magandang umaga rin po Ma’am
Magandang Umaga mga bata!
3. Pagtala ng Liban
(Tinawag ng guro and taga Class
Monitor) Ikinagagalak ko pong sabihin na walang
May lumiban ba sa araw na ito? lumiban sa aking mag- aaral

4. Pampasiglang Awitin
If You’re Happy And You Know It If You’re Happy And You Know It (Clap
(Clap Your Hands) Your Hands)
If you’re happy and you know it, clap
your hands. If you’re happy and you know it,
If you’re happy and you know it, clap clap your hands.
your hands. If you’re happy and you know it,
If you’re happy and you know it , clap your hands.
And you really want to show it, If you’re happy and you know it ,
If you’re happy and you know it, clap And you really want to show it,
your hands. If you’re happy and you know it,
If you’re happy and you know it, clap your hands.
stomp your feet. If you’re happy and you know it,
If you’re happy and you know it, stomp your feet.
stomp your feet. If you’re happy and you know it,
If you’re happy and you know it, And stomp your feet.
you really want to show it, If you’re happy and you know it,
If you’re happy and you know it, And you really want to show it,
stomp your feet. If you’re happy and you know it,
If you’re happy and you know it, stomp your feet.
shout hooray. If you’re happy and you know it,
If you’re happy and you know it, shout hooray.
shout hooray.
If you’re happy and you know it, And If you’re happy and you know it,
you really want to show it, shout hooray.
If you’re happy and you know it, If you’re happy and you know it,
shout hooray! And you really want to show it,
If you’re happy and you know it, do If you’re happy and you know it,
all three! shout hooray!
If you’re happy and you know it, do If you’re happy and you know it,
all three! do all three!
If you’re happy and you know it, And If you’re happy and you know it,
you really want to show it, do all three!
If you’re happy and you know it, do If you’re happy and you know it,
all three! And you really want to show it,
If you’re happy and you know it,
do all three!
Ano ano ang mga element ng musikang
nakapaloob sa kanta? Melodiya, Ritmo, Timbre, Dynamics, Pitch
Magaling!
B. Paghahabi ng Layunin ng Aralin.
Hanapin sa paligid ng silid aralan ang so-fa Sumunod ang mga estudyante.
silaba
Ano ano ang iyong mga nakita?
(Do, re, mi, fa, so, la, ti , do)
Dahil sa harap at idikit ang so-fa silaba Idinikit sa pisara ang nahanap na so-fa silaba
Umawit ang mga mag-aaral
Ipaawit ang So-fa silaba

Ano-ano ang Sofa- silaba sa inawit.


(Do, re, mi, fa, so, la, ti , do)
Ipakilala ang Sofa-silaba gamit ang Nakinig ang mga bata
Kodaly hand sign
(Do, re, mi, fa, so, la, ti , do)

(Do, re, mi, fa, so, la, ti , do) at inilapat ang


Kodaly Hand sign

Ano-ano ang pagbabago ng tono sa pag- Nagsimula sa mababa papunta sa mataas na


awit ng sofa-silaba tono.
Bakit kaya mayroong pagbabago ng Opo mam!
tono?
C. Pag uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin.
Ipapanuod ang music video

Ano ang mga pamamaraan ang dapat Makinig, manuod ng mabuti, umupo ng
ipakita nng estudyante habang maayos,tumahimik at tandaan ang mga
nanunuod? impormasyon sa video.
(Nanuod ang mga estudyante)

Anong masasabi ninyo sa napanuod na


music video? Mayroon pong melodiya at tono

May mga iba’t ibang tono ba kayong Mayroong pag taas at pagbaba sa tono
narinig sa pinapanuod niyo na music
video?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto o
paglalahad ng bagong kasanayan

Bakit nagkaroon ng pagtaas at pagbaba Dahil sa melodiya


ng tono?
Ang melodiya ay binubuo ng iba’t ibang tono
Ano ang melodiya?

Ano naman ang Kodaly hand sign?


Ito ang pagamit ng simbolo sa kamay upang
( Nagpakita ng larawan )
matukoy ang mga posiyon ng ibat- ibang nota
Magaling!

(Nagparining ng pagtaas at pagbaba


gamit ang piano) Nakinig ang mga bata
Bawat nota o tono ay may kanya
kanyang posiyon
Naintidihan niyo ba ang konsepto ng Opo mam!
melodiya
Bakit kailangan natin malaman ang
Para po malaman natin kagdahan ng pataas,
konsepto ng meldiya?
sakto at pagbaba at magamit ng wasto sa
isang awitin.
Mahusay!

Kaya kailangan natin malaman dahil ang


melodiya ay napakahalaga sa isang
awitin dahil kung wala ang melodiya ang
daloy ng isang musika ay walang
direksyon at di magandang pakinggan.

E. Paglinang sa kabihasaan
Ngayon magkakaroon tayo ng
pangkatang Gawain.
Kayo ay bubuo gamit ang paggalaw ng
katawan na kung saan tutugma sa
direksyon ng melodiya ng kanta iaatas ko
sa Grupo.

(Nag pakita ng kanilang presentasyon sa


harap ng klase.)

F. Paglapat ng aralin sa pang araw- araw


na buhay
Mag paparining ng iba’t ibang nota gamit
ang piano.
I. Panuto: Ilagay ang DING kung
ang tono ay mataas, at DONG 1. Dong
naman kung mababa. 2. Ding
1. Re 3. Ding
2. La 4. Dong
3. Do (Mataas) 5. Ding
4. Mi 6. Dong
5. Ti 7. Ding
6. Fa 8. Dong
7. So
8. Do
II. Gumawa ang bawat grupo na nag
papakita ng pag baba at pag taas
ng nota at sabay ang gamit ng
Kodaly hand sign

Mahusay! Nag pakita ng presentasyon ang mga


estudyante

G. Paglalahat ng Aralin
Magpakanta Doremi song.
DOREMI
DOREMI
Let's start at the very beginning Let's start at the very beginning
A very good place to start A very good place to start
When you read you begin with A-be-see When you read you begin with A-be-
When you sing you begin with do-re-mi see
Do-re-mi, do-re-mi When you sing you begin with do-re-
The first three notes just happen to be mi
Do-re-mi, do-re-mi Do-re-mi, do-re-mi
Do-re-mi-fa-so-la-ti The first three notes just happen to be
Let's see if I can make it easy Do-re-mi, do-re-mi
Doe, a deer, a female deer Do-re-mi-fa-so-la-ti
Ray, a drop of golden sun Let's see if I can make it easy
Me, a name I call myself Doe, a deer, a female deer
Far, a long, long way to run Ray, a drop of golden sun
Sew, a needle pulling thread Me, a name I call myself
La, a note to follow Sew Far, a long, long way to run
Tea, a drink with jam and bread Sew, a needle pulling thread
That will bring us back to Do (oh-oh-oh) La, a note to follow Sew
Do-re-mi-fa-so-la-ti-do Tea, a drink with jam and bread
So-do! That will bring us back to Do (oh-oh-
oh)
Do-re-mi-fa-so-la-ti-do So-do!
H. Pagtataya ng Aralin.
Panuto. Ilagay ang nararapat na Kodaly hand sign sa bawat sofa syllables.

A. B. C. D. E. F. G. H.

1. Fa

2. Do (High)

3. Mi

4. La

5. So

6. Re

7. Do (low)

8. La

Das könnte Ihnen auch gefallen