Sie sind auf Seite 1von 4

MASUSING BANGHAY- ARALIN sa ARALING PANLIPUNAN

Paaralan BALUBAD INTEGRATED Baiting/ Antas GRADE 7


SCHOOL
Asignatura ARALING
Guro RIZELLE S. PARAFINA PANLIPUNAN ASYA
PAG-USBONG NG
KABIHASNAN
Markahan IKALAWANG
Araw at Oras Week 2 Day 2 and 3 MARKAHAN
I. Layunin:

A. Pangkabatiran:Natutukoyangkahulugan ng Paleolitiko, Neolitiko, Mesolitiko, at kultura.


B. Saykomotor:Nakagagawa ng isangtsartnanagpapakita ng
mganagingmahahalagangambag ng bawatpanahon at nakapag-uulatsaginawangtsart at
nakakagawa ng isang timeline saiba-ibangpanahon ng tao.
C. Pandamdamin:Napapahalagahanangmganagingambag
ngsinaunangtaosakasalukuyangpanahon.
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN :Angmga mag-aaral aynaipamamalasangpag-
unawasamgakaisipangAsyano, pilosopiya at relihiyonnanagbigay-daansapaghubog ng
sinaunangkabihasnansaAsya at sapagbuo ng pagkakakilanlangAsyano
B. PAMANTAYANG PAGGANAP :Angmga mag-aaral ay
kritikalnanakapagsusurisamgakaisipangAsyano, pilosopiya, at relihiyonnanagbigay-
daansapaghubog ng sinaunagkabihasnansaAsya at pagbuo ng pagkakakilanlangAsyano
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO (Isulatang Code sabawatkasanayan):
Nasusuriangpaghubog, pag-unlad at kalikasan ng mgapamayanan at estado (AP7KSA-II-1.1)
II. NILALAMAN
Paghubog ng SinaunangkabihasnansaAsya
1. Kalagayan, pamumuhay, at development ng
mgasinaunangpamayanan(ebolusyongkultural)
 EbolusyongKulturalsaAsya
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. MgaPahinasaGabay ng Guro: AsyaPag-usbong ng KabihasnanManwal ng Guro pp
43-46
2. MgaPahinasaKagamitangPangmag- aaral: ASYA: PagkakaisasaGitan ng Pagkakaiba
pp 110-11
3. MgaPahinasaTeksbuk:AsyaPag-usbong ng KabihasnanBatayangAklat pp 122-125
4. KaragdagangKagamitanmulasa Portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang: aklat, manila paper o cartolina, card board, laptop, powerpoint
IV. PAMAMARAAN (May vary. It depends upon the teacher. This is a flexible part. Put time
allotment in each step)
MgaAktibidad ng Guro MgaAktibidad ng mga Mag- aaral
 Balik- Bagotayodumakosaatingmgapani Napag-
aralsanakaraangar bagonggawain ay magbabalik- aralannatinangtungkolsaAustralopithecu
alin at/ aralmunatayo. s at Homo na kung
Pagsisimula ng Anobaanginyongnatutunansanak saanangsinasabingpinanggalingan ng
bagongaralin araangaralin? tao.
(Reviewing Tama, anobaangpagkakatulad at
previous lesson or pagkakaiba ng Homo sa Ang Australopithecus ay maliit pa
presenting the new Australopithecus? angmgautak at sa Homo naman ay
lesson) malalakina at nagsasabingito ay may
mataasnaantassateknolohiya at
angpagkakaparehonaman ng dalawa ay
parehonasilang bipedal o may
Ayonsaatingaralin, dalawangpaa .
bakitnaginglundayan ng
ebolusyonangkontinenting
MASUSING BANGHAY- ARALIN sa ARALING PANLIPUNAN

Africa? Ito ay naginglundayan ng


ebolusyonangbansang Africa
niladahilsaditonagsimulaangebolusyon
ng taodahilsamgapatunaynahukay n
amg a fossil o bangkay ng
mgaarkeolohiya.
A. Paghahabisalayuni Magkakaroon ng
n ng aralin isanglaroangklasenatinatawagna
(Establishing a “BRING ME”.
purpose for the Angunangmakakakuha ng
lesson) bagaynatinuran ng guro ay Mag-uunahansapagkuha ng
magkakaroon ng papremyo. mgabagaynaipinakukuhang guro.
1. bato
3. kahoy
4. dahon
5. kahitanongbagayna may metal

B. Pag- uugnay ng Pagkataposmakuha ng mga Bato- gamitsakonstruksyon


mgahalimbawasab mag-aaralangmgabagay Kahoy- paggatong, paggawa ng
agongaralin aytanunginangmgaito kung mgabahay at mgaestruktura
(Presenting new anoangkahalagan ng Dahon-maaringgawingpampataba ng
examples/ bawatbagaysakasalukuyangpana lupain
instances of the hon. Metal-ginagamitsakonstruksyon at
new lesson) anomangbagaynagumagamit ng metal.

C. Pagtatalakay ng Magbibigay ng
bagongkonsepto at karagdagangimpormasyontungko
paglalahad ng lsagawain:
bagongkasanayan Mahalagaangmgabagaysa (yugto
#1 (Discussing A) sapagkatitoangginamit ng
new concepts and mgasinaunangtaoupangmabuhay
practicing new at
skills #1) mapabutiangkanilangpamumuha
yna kung saan ay
hanggangsakasalukuyangpanaho
n at hanggangngayon ay
pinauunlad pa natin.

D. Pagtatalakay ng Magpapakita ng isang video clip


bagongkonsepto at presentation
paglalahad ng tungkolsaEbolusyongkulturalsaAs
bagongkasanayan ya
#2 (Discussing (https://m.youtube.com> watch
new concepts and
practicing new
skills #2)
MASUSING BANGHAY- ARALIN sa ARALING PANLIPUNAN

E. PaglinangsaKabih Pangkatang Gawain: Punan Mo Paleo Meso Neoli Meta


asnan (tungosa ako litiko litiko tiko l
formative Ipakumpletosamga mag-
assessment) aaralangtsartsapamamagitan ng Tao 4000, 1000 7000- 5000
(Developing pagpapangkatsaklaselimangmiye n 000- 0- 3000 -
mastery (Leads to mbrobawatpangkat. 8500 4500 B.C.E 1200
Formative B.C.E 0 B.C.
Assessement 3) B.C.E E

Kata Umaa Natut Hindi Natu


ngia salan ongm naum tong
n gsaka aghal asasa gum
paligir aman kapali amit
an , giran ng
magp meta
aamo l
ng
hayo
p
kaga Bato, Cano Natut Tans
mita nadis e ongm oo
n kobre agsak cope
anga a r,
poy bron
se at
baka
l

(Maari pang
madagdaganangmgakasagutanbataysa
nakuhangimpormasyon ng mga mag-
aaralsa video)
F. Paglalapat ng Ipaulatsabawatpangkatangginaw Makikiniganglahatsapag-uulat.
aralinsa pang- araw- a.
arawnabuhay
G. Paglalahat ng Gamitangrubriks para Rubriks
aralin (Making sapagmamarka ng gawain ay Nilalaman- 10
genealizations and magbibigay Organisasayon - 10
abstractions about the ngkaragdagangkomentoangguro. ng mgaideya
lesson) Kabuuangpuntos - 20
H. Pagtataya ng aralin Pang-isahanggawain:
(Evaluating learning) Isulatangkasagutansaisang-
kapatnabahagi ng papel.

X Z M E S O L I T I K O L Kasagutan:
MN S Q T R K U L T U R A 1. Paleolitiko
T U N P ME T A L X L Y Z 2. Mesolitiko
3. Metal
D A N E OL I T I K O O A
4. Neolitiko
P N P A L E O L I T O K O 5. Kultura

Mgagabaynapangungusap:
1. Ang Old Stone Age
2.Angtransisyonsapanahonsakult
urangPaleolitiko at Neolitiko
3.Angpanahonnasinimulanangpa
ggamit ng bakal, tanso, bronse
4. Angpanahon ng
malawangpagsasaka at
MASUSING BANGHAY- ARALIN sa ARALING PANLIPUNAN

pagpapaamo ng mgahayop
5. Tumutukoysasining, kaugalian,
paniniwala, gawaingpanlipunan,
edukasyon, relihiyon, at agham

I. Karagdagang Ipagawa ng timeline angmga


Gawain para mag-aaralsapag-usbong ng
satakdang- aralin at panahongPaleolitiko, Mesolitiko,
remediation ( Neolitiko, at Metal
Additional activities for (Maaringgawinitosa 1/8 na
application or cardboard o magdedependesa
remediation) kung
anongmerongkalikasanangkomu
nidad)

V. MGA TALA (REMARKS)

VI. PAGNINILAY (REFLECTION)


A. Bilang ng mag- aaralnanakakuha ng 80% sapagtataya. (No. of
learners who earned 80% in the evaluation)
B. Bilang ng mga mag- aaralnanangangailangan ng iba pang Gawain
para sa remediation. (No. of learners who require additional
activities for remediation)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilang ng mag-
aaralnanakaunawasaaralin. (Did the remedial lessons work? No. of
learners who have caught up with the lesson)
D. Bilang ng mag- aaralnamagpapatuloysa remediation. (No. of
learners who continue to require remediation)
E. Alinsamgaistratehiyangpagtuturoangnakatulong ng lubos?
Paanoitonakatulong? (Which of the teaching strategies worked
well? Why did these work?)
F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonsatulong ng
akingpunong- guro at superbisor? (What difficulties did I encounter
which my principal or supervisor can help me solve?)
G. Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisak
apwakoguro? (WhAat innovation or localized materials did I use/
discover which I wish to share with other teachers?)

Das könnte Ihnen auch gefallen