Sie sind auf Seite 1von 4

Grades 1 to 12 Daily Paaralan Baitang/Antas 9

Lesson Log Guro Asignatura FILIPINO


(Pang-araw- Petsa/Oras Markahan Una
araw na tala saPagtuturo)
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMAN
G ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang awain sa
paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang
kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Timog- Silangang Asya
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair ng mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang Asya

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nailalapat sa sarili, bilang isang Asyano, ang *Natatalakay ang ibat-ibang aspekto Napahahalagahan ang napanood na dula Nabibigkas nang may paglalapat sa
(Isulatang code ng bawat kasanayan) pangunahing kaisipan ng dulang binasa ng pandiwa sa pamamagitan ng pagpili at sariling katauhan ang ilang diyalogo
( F9PB-Ig-h-43) pagpapaliwanag ng bahaging naibigan. ng napiling tauhan sa binasang dula.
(F9PD-Ig-h-43) (F9PS-Ig-h-45)
II. NILALAMAN Kapag Naiisahan Ako ng Aking Diyos ICL
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamita ng Pang- p.69-70 p.71
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk p. 69-70
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo LED TV, Meta Cards, Istrips Batayang Aklat, LED TV Batayang Aklat, Mga Sinaliksik na Batayang aklat , LED TV
Kagamitan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balik-aral: Itanong sa mga mag-aaral. Ano ang
pagsisimulang bagong aralin pangunahing kaisipang hatid ng binasang dulang
pinamagatang Tiyo Simon?

B. Paghabi sa Layunin ng Aralin Pagpapakita ng mga larawan sa powerpoint Gawain 7: Pagsasanib ng Pagnilayan at Unawain
presentation. Gramatika/Retorika ( para sa Modyul 1)
Ibibigay ng mga mag-aaral ang kanilang mga hinuha
ukol dito. Gawain 1: Magbalik-tanaw p.74 B.A.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagnilayan at Unawain
bagong aralin p.73 B.A.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagbasa sa seleksyon Pagsasanay 1
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gawain 6: Sa Antas ng Iyong Pag-unawa Pagsasanay 2
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagsasanay 3 Ilipat
(Tungo sa Formative Assessment) p.73 B.A.
G. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Gawain 2: Naalala Mo Ba? P. 75 B.A.
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain sa takdang-
aralin at remediation
V. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at maaari ____Natapos ang aralin/gawain at
magpatuloy sa mga susunod na aralin. maaari nang magpatuloy sa mga nang magpatuloy sa mga susunod na maaari nang magpatuloy sa mga
____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa susunod na aralin. aralin. susunod na aralin.
kakulangan sa oras. ____ Hindi natapos ang aralin/gawain ____ Hindi natapos ang aralin/gawain ____ Hindi natapos ang aralin/gawain
____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng dahil sa kakulangan sa oras. dahil sa kakulangan sa oras. dahil sa kakulangan sa oras.
mga napapanahong mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa
____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming integrasyon ng mga napapanahong integrasyon ng mga napapanahong mga integrasyon ng mga napapanahong
ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral mga pangyayari. pangyayari. mga pangyayari.
patungkol sa paksang pinag-aaralan. ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong ibahagi napakaraming ideya ang gustong
pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga ibahagi ng mga mag-aaral patungkol ng mga mag-aaral patungkol sa paksang ibahagi ng mga mag-aaral patungkol
gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng sa paksang pinag-aaralan. pinag-aaralan. sa paksang pinag-aaralan.
gurong nagtuturo. _____ Hindi natapos ang aralin dahil _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa _____ Hindi natapos ang aralin dahil
sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga
Iba pang mga Tala: klase dulot ng mga gawaing pang- dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ klase dulot ng mga gawaing pang-
eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng mga sakuna/ pagliban ng gurong eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng
gurong nagtuturo. nagtuturo. gurong nagtuturo.

Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto
pagtuturo nakatulong ng ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
lubos? Paano ito ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan
nakatulong? ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating current issues) ____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating
____Pagrereport /gallery walk current issues) current issues) current issues)
____Problem-based learning ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
_____Peer Learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning
____Games _____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning
____Realias/models ____Games ____Games ____Games
____KWL Technique ____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models
____Quiz Bee ____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique
Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________ ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
__________________________________________ Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa
_________ pagtuturo:______________
______________________________
_____________________

Das könnte Ihnen auch gefallen